Announcement

Collapse
No announcement yet.

ราคา window มันจะมีโอกาสลงกว่านี้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ราคา window มันจะมีโอกาสลงกว่านี้ไหมครับ

window xp pro ห้าพันกว่าๆ เลย ใจจริงก็ไม่ได้ใช้งานอะไรมากมายจะใช้ของปลอมก็ได้ แต่ไม่กี่วันมานี้รู้สึกเบื่อๆ เพราะ window ตัวเก่าโดนปลาดาวไป มารู้ภายหลังว่า คีย์ตัวเก่าใช้ไม่ได้แล้ว พอลงอันใหม่ก็หาย แต่อยากจะไม่ต้องยุ่งยากเรื่องคีย์ อยากได้ของแท้มาเลย แต่มีปัญหาตรงที่ราคา อยากรู้ว่าราคามันจะลงบ้างหรือเปล่า มีคนบอกว่ามันจะลง มาที่ สามพันกว่าๆ จริงเปล่า

หาซื้อเอาในบอร์ดนี้ก็ได้ครับบางท่านไม่ถึง2000

Comment

ที่จริง M$ เค้าจะเลิกขาย XP บังคับให้ใช้ Vista ตั้งนานแล้ว แต่ก็ยืดเวลาออกไปซะสองรอบรวมเวลากว่าสองปี พอ Win7 ออกคิดว่าคงไม่มี XP ตัว retailer ใหม่ออกมาแล้ว คิดว่าตอนนั้นราคาตามร้านอาจจะลดลงก็ได้นะ

Comment

ปกติ Microsoft ออกโปรแกรมใหม่ เขาจะเก็บตัวเก่าออกจากแผงทั้งหมด ... หาซื้อไม่ได้หรอกครับ

Comment

ตอนนี้ลองๆใช้ VISTA 64 bit แก้ขัดไปก่อน ยังไง XP มันก็ต้องตกรุ่นครับ

แต่จะเมื่อไหร่ก็อีกเรื่อง ผมว่าอีกสัก 2 ปี XP คงทำอะไรได้ไม่ดีเหมือนเดิมแล้วล่ะครับ

มันก็หมือน ตอนที่คุณ ว่า Win98 มันดีนั่นแหละ พอ หลายๆอย่างเริ่มสนับสนุน XP

กลายเป็นว่า การใช้ Win98 ต้องทำอะไรที่ยุ่งยากกว่าเดิม

Comment

ตกลงก็ต้องมาใช้ VISTA กันแล้วอะดิ แล้วใช้ รุ่นไหนกันอะ HOME BASIC EDition 3840 หรือ Home Premium Edition 4480

ผมคงต้องใช้ xp ไปก่อนซัก 1-2 ปี ให้ vista นิ่งกว่านี้อีกนิดคงจะดีไหมครับ

Comment

Working...
            X