Announcement

Collapse
No announcement yet.

++ปุจฉา Windows 7 หลายคำถามครับ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++ปุจฉา Windows 7 หลายคำถามครับ++

คืออยากลงวินโดวส์ 7 แต่มีคำถามดังนี้ครับ
    1.แรมผมตอนนี้มี 4GB ผมใช้ XP มันมองที่ 3.5GB ถ้าเป็นตัว 7 จะมองเห็นทั้ง 4GB เลยรึเปล่าครับ
    2.ถ้าผมจะโหลดมาใช้ควรเลือก 32บิท หรือ 64บิทครับ แล้วเพราะอะไร
    3.เครื่องที่ผมใช้ไม่ได้ต่อเน็ตครับ มีวิธีไหนที่จะ Activate มันได้บ้าง
    4.ถ้า Activate มันได้แล้ว ผมสามารถใช้มันได้นานแค่ไหนครับ หรือ Activate แล้วสามารถใช้ได้ตลอดกาล
    5.อันนี้ถ้าไม่สะดวก pm มาก็ได้ครับ เหอเหอ คือเมื่อก่อนผมเคยลองลงวิสต้า แล้วมันใช้พวกยาแก้ไอไม่ผ่านครับ แล้วตัว 7 นี่คนที่เคยใช้ยาแก้ไอโปรแกรมต่างๆนี่มันผ่านรึเปล่าครับ หลักๆผมก็ใช้ nero ,PS cs3 ประมาณนี้แหละครับ
    6.มันซัพพอร์ตกับเกมได้แค่ไหนครับ ผมเล่นพวก PES,couter ประมาณนี้ครับ

ถามแค่นี้ก่อน คิดออกเดี๋ยวมาถามเพิ่มครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ

Originally posted by redhot_ad View Post
    คืออยากลงวินโดวส์ 7 แต่มีคำถามดังนี้ครับ
    1.แรมผมตอนนี้มี 4GB ผมใช้ XP มันมองที่ 3.5GB ถ้าเป็นตัว 7 จะมองเห็นทั้ง 4GB เลยรึเปล่าครับ

-แบบ 64 บิทจะเห็นเต็มครับ

2.ถ้าผมจะโหลดมาใช้ควรเลือก 32บิท หรือ 64บิทครับ แล้วเพราะอะไร

-64 บิทไปเลย ไดร์ฟเว่อร์บางตัวใช้กับวินโดว์ XP และวิสต้าได้^^

3.เครื่องที่ผมใช้ไม่ได้ต่อเน็ตครับ มีวิธีไหนที่จะ Activate มันได้บ้าง

-ลงเสร็จให้ทำการ Activate by phone ครับ โดยการโทรไปขอ Activate Code ที่ไมโครซอฟท์ไทย(ฟรี)

4.ถ้า Activate มันได้แล้ว ผมสามารถใช้มันได้นานแค่ไหนครับ หรือ Activate แล้วสามารถใช้ได้ตลอดกาล

-ใช้ได้ถึงเดือนสิงหาคมปีนี้ครับ

5.อันนี้ถ้าไม่สะดวก pm มาก็ได้ครับ เหอเหอ คือเมื่อก่อนผมเคยลองลงวิสต้า แล้วมันใช้พวกยาแก้ไอไม่ผ่านครับ แล้วตัว 7 นี่คนที่เคยใช้ยาแก้ไอโปรแกรมต่างๆนี่มันผ่านรึเปล่าครับ หลักๆผมก็ใช้ nero ,PS cs3 ประมาณนี้แหละครับ

-.ที่ท่านกล่าวมาผ่านทุกตัวครับ^^

6.มันซัพพอร์ตกับเกมได้แค่ไหนครับ ผมเล่นพวก PES,couter ประมาณนี้ครับ

-เกมออฟไลน์เล่นได้เกือบทั้งหมดครับ ส่วนออนไลน์จะมีปัญหากับเกมที่ nPro

ถามแค่นี้ก่อน คิดออกเดี๋ยวมาถามเพิ่มครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ
    ตามนี้ครับ^^

เพิ่มเติมอีกนิดครับสำหรับโปรแกรมในการ Mount image ให้ใช้ Virtual CloneDrive ครับ หรือ Power Iso ก็ได้^^
    Last edited by ฺBIOHAZARD; 24 Mar 2009, 17:36:29.

Comment

Originally posted by ฺBIOHAZARD View Post
      ตามนี้ครับ^^

เพิ่มเติมอีกนิดครับสำหรับโปรแกรมในการ Mount image ให้ใช้ Virtual CloneDrive ครับ หรือ Power Iso ก็ได้^^
      โอวววว ขอบคุณมากครับ ตอนนี้นั่งหาลิ้งค์โหลดอยู่ครับ เจอแต่ 32บิทท่านพอจะมีลิ้งค์ของ 64บิทมั้ยครับ

Comment

Originally posted by redhot_ad View Post
        โอวววว ขอบคุณมากครับ ตอนนี้นั่งหาลิ้งค์โหลดอยู่ครับ เจอแต่ 32บิทท่านพอจะมีลิ้งค์ของ 64บิทมั้ยครับ
        virtual clone drive แบบ 32 บิทใช้กับวินโดว์ 7 64 บิทได้ครับ โปรแกรม32บิทส่วนมากใช้กับ 64 บิทได้ยกเว้นบางโปรแกรมที่มีแบบ 64 บิทด้วยต้องใช้แบบ 64 บิทเท่านั้น^^

Comment

Originally posted by ฺBIOHAZARD View Post
          virtual clone drive แบบ 32 บิทใช้กับวินโดว์ 7 64 บิทได้ครับ โปรแกรม32บิทส่วนมากใช้กับ 64 บิทได้ยกเว้นบางโปรแกรมที่มีแบบ 64 บิทด้วยต้องใช้แบบ 64 บิทเท่านั้น^^
          รับทราบครับ ขอบคุณมากครับท่าน เดี๋ยวลองโหลดมาลงดู ถ้าติดปัญหาอาจจะต้องรบกวนท่านหน่อยนะครับ ขอบคุณคร้าบบบ

Comment

ผมสรุปให้นะ ภาพร่วมโอเคหมด ใช้ได้เกือบทุกโปรแกรม และไดว์เวอร์ไม่ต้องพูดถึง win7 หาเองเลยเราไม่ต้องเดือนร้อนเลย แต่ว่าที่หามามันอาจจะไม่ดีเท่าที่ควรแน่ว่าความสวยงามนี้แน่นอนเลย สวนเรืองเกมส์ก็มีปัญหาอยู่นะ win7 ยังไม่ได้แก่ไขเลย แต่ว่าดอดเอเล่นได้สบายเลย อิอิ

Comment

DAEMON TOOL ใช้กะ 7 64 บิตไม่ได้ง่ะ

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
                DAEMON TOOL ใช้กะ 7 64 บิตไม่ได้ง่ะ
                ใช้ไม่ได้ทั้ง 32 และ 64 ครับ แต่ใช้ virtual clone drive แทนกันได้^^

Comment

Working...
                X