Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องใช้สเปก CPU แค่ไหนถึงจะรีด MSI NX8800GTS 320M แบบหมดจด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องใช้สเปก CPU แค่ไหนถึงจะรีด MSI NX8800GTS 320M แบบหมดจด

รบกวนผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำผมโหน่ยนะคัฟ...ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ฟามรู้คัฟ...

เปคเครื่องผม M/B GA-P35-DS3l
    Ram 3G 800Mhz
    E4500 2.2
    ผมลากมา 2.7 แล้ว แรงขึ้นทันตาเห็น...แต่คิดว่ายังไม่หมดอ่ะคัฟ...น่าจะรีดความสามารถของ 8800 ได้อีกแต่ผม Clock ไม่เก่ง มากกว่านี้ เริ่มมีอาการแล้วอ่ะคัฟ...ลากไม่ถึง 3.0 ....ผมลาก 2.7 มาสองเดือน ไม่รุว่าเบริน์พอรึยัง... แล้วจะลากต่อให้ถึง 3.0 ได้มั๊ย นี่ไปเปลี่ยนซิ้งพัดลมเป็น Zalman แล้วด้วย ก็เย็นขึ้นมาอีกนิด ^^
    Last edited by ephesians; 24 Mar 2009, 19:42:40.

ใช้ CPU กับ เมนบอร์ด ไรอยู่นะ

Comment

...

Comment

ตามนี้คัฟ

Originally posted by TWK. View Post
        ใช้ CPU กับ เมนบอร์ด ไรอยู่นะ
        M/B GA-P35-DS3l Ram 3G E4500 2.2

Comment

รุ่นใหม่ๆหน่อย

Comment

งั้น สบายๆ
            E4500 เดิมๆ ก็แรง
            ลากเบาๆ ซัก 3.0 GHz Up GTX 285 ก็ขับไปได้ ชิวๆ

Comment

สเปคสูงกว่าผมอีกเนอะ
              อิอิ

Comment

ก็แบบว่า.....

Originally posted by TWK. View Post
                งั้น สบายๆ
                E4500 เดิมๆ ก็แรง
                ลากเบาๆ ซัก 3.0 GHz Up GTX 285 ก็ขับไปได้ ชิวๆ
                ผมลากมา 2.7 แล้ว แรงขึ้นทันตาเห็น...แต่คิดว่ายังไม่หมดอ่ะคัฟ...น่าจะรีดความสามารถของ 8800 ได้อีกแต่ผม Clock ไม่เก่ง มากกว่านี้ เริ่มมีอาการแล้วอ่ะคัฟ...ลากไม่ถึง 3.0 ....ผมลาก 2.7 มาสองเดือน ไม่รุว่าเบริน์พอรึยัง... แล้วจะลากต่อให้ถึง 3.0 ได้มั๊ย นี่ไปเปลี่ยนซิ้งพัดลมเป็น Zalman แล้วด้วย ก็เย็นขึ้นมาอีกนิด ^^
                Last edited by ephesians; 24 Mar 2009, 19:36:57.

Comment

Originally posted by ephesians View Post
                  ผมลากมา 2.7 แล้ว แรงขึ้นทันตาเห็น...แต่คิดว่ายังไม่หมดอ่ะคัฟ...น่าจะรีดได้อีกแต่ผม Clock ไม่เก่ง มากกว่านี้ เริ่มมีอาการแล้วอ่ะคัฟ...ลากไม่ถึง 3.0 ....ผมลาก 2.7 มาสองเดือน ไม่รุว่าเบริน์พอรึยัง... แล้วจะลากต่อให้ถึง 3.0 ได้มั๊ย นี่ไปเปลี่ยนซิ้งพัดลมเป็น Zalman แล้วด้วย ก็เย็นขึ้นมาอีกนิด ^^
                  อยากลากเพิ่มไปห้อง Overclock เลยครับ ถึง 3 แน่

Comment

Working...
                  X