Announcement

Collapse
No announcement yet.

his 4870 turbo เล่นcrysis warhead ต้องปรับcoreclockลง ??????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• his 4870 turbo เล่นcrysis warhead ต้องปรับcoreclockลง ??????

his 4870 coreclock ปกติให้มาที่780 mem clock ที่ 1000
    ลองเล่นcrysis warhead แล้วหลุดบ่อยมาก ค้างประจำ
    ก็เลยลอง underclock coreclock ลง เหลือ 700
    ปรับพัดลมที่ 100เปอร์เซนต์
    เข้าเล่นปรับสุด แต่ไม่ aa เล่นได้ครับ งงมาก
    ช่วยแนะนำหน่อยว่า การ์ดจอมีปัญหาไหม ทำไมเล่นที่ coreclock 780 ไม่ได้

vpu recov....ป่าว

Comment

รอเทพมาตอบครับๆ

Comment

การ์ดจอร้อนเกิน ลองหาวิธีลดอุณหภูมิดูครับ

Comment

ลองถอนไดรเวอร์ตัวเก่าด้วยโปรแกรม DriverSweeper แล้วไปโหลดไดรเวอร์ตัวล่าสุดมา ถ้าไม่หายแนะนำส่งเคลมเลยครับ
          ออดูอุณหภูมิด้วยครับ ลืมบอก
          Last edited by b2atichart; 24 Mar 2009, 20:03:16. Reason: ดูอุณหภูมิ

Comment

ของผม his 4870 icq4+ ไม่ bo 800/1000 สบายๆ เล่นจบเกมบน win7 ด้วยนะ - -

Comment

ผมก็เป็นเหมือนกันคับ กับ 9800GTX+ ค้างบ่อยมาก

พอ underclock ลง ถึงจะหาย ไม่รุประกัน ARC ส่งเคลมนี่มันต้องรอนานป่าว

Comment

ถ้าลง 9.3 มันจะหายไหม แล้ว9.3 ปรับพัดลมได้ไหมครับ

Comment

ลองลงไดเวอร์ใหม่ครับ

Comment

เป็นได้หลายสาเหตุนะ
                    บอกงี้มา spec ไม่บอก

VPU Recover - - ใช้ window ไร

XP
                    1ภาพสูงเกิน (ไม่น่าใช่)
                    2.ไดร์เวอร์เทพจัด
                    3 ร้้อน
                    Vista
                    1.ภาพสูงเกิน
                    2. แรมไม่พอ
                    3.ไดร์เวอร์เทพจัด
                    4 ร้อน
                    5 วินโดว์ติ้กต๊อง - -

Comment

Originally posted by Roman9441 View Post
                      เป็นได้หลายสาเหตุนะ
                      บอกงี้มา spec ไม่บอก

VPU Recover - - ใช้ window ไร

XP
                      1ภาพสูงเกิน (ไม่น่าใช่)
                      2.ไดร์เวอร์เทพจัด
                      3 ร้้อน
                      Vista
                      1.ภาพสูงเกิน
                      2. แรมไม่พอ
                      3.ไดร์เวอร์เทพจัด
                      4 ร้อน
                      5 วินโดว์ติ้กต๊อง - -
                      cpu e8400
                      vga his4870 turbo
                      ram gskill2*2g pk
                      power icute 750
                      mainbroad p5ql-e
                      harddisk 500g
                      driver ati8.10+8.10hotfix
                      vista ultimate

Comment

เปลี่ยนไดร์เวอร์ไปเป็น 9.3 ดูครับ

Comment

อาการเช่นนี้ เอาไปเครมได้ไหมครับปรับสุดไม่ได้ ปรับ700เล่นได้ซะงั้น

Comment

ก็น่าจะได้ลองเล่าให้เขาฟังดูสิ ว่าแต่อุณหภูมิเท่าไรหว่า

Comment

Working...
                            X