Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์ที่สนับสนุนCPU 4หัวหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์ที่สนับสนุนCPU 4หัวหน่อยครับ

อยากได้โปรแกรมแปลงไฟล์ที่สนับสนุนcpu 4หัวหนะครับ เอาแบบแปลงไฟล์เร็วๆยิ่งดีครับ เพราะผมต้องแปลงไฟล์จาห .AVI เป็น WMV เยอะมากๆๆ ช่วนแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

http://www.formatoz.com/ ตามลิงค์เลย ผมใช้ยุ

Comment

ต่อครับ

มีตัวไหนสามารถใช้ VGA ช่วย Encode ได้มั่งครับ

Comment

Originally posted by toi_125 View Post
        http://www.formatoz.com/ ตามลิงค์เลย ผมใช้ยุ
        ขอบคุณครับ แปลงไฟล์ไวจริงๆตัวนี้เยี่ยมเลยครับ

Originally posted by alice View Post
        ต่อครับ

มีตัวไหนสามารถใช้ VGA ช่วย Encode ได้มั่งครับ
        ยาวไปครับ อยากรู้ด้วยคน ใครทราบช่วยตอบทีจ้า

Comment

ดันซะหน่อย อยากรู้คำตอบ ^^"

Comment

ตามมาโหลด ขอบคุณ *-*

Comment

ขอบคุณอย่างมากเลยครับ

Comment

อันแปลงไฟล์hdได้เปล่าครับ

Comment

ตอนนี้ผมใช้ TMPGEnc XPress อยู่ครับ มันรองรับ CUDA สามารถใช้ GPU ช่วยแปลงได้ แต่พอดีผมใช้ i7 อยู่ CPU เพียวๆมันแรงกว่า เลยไม่ค่อยได้ใช้ GPU ช่วย แต่โปรแกรมนี้มันออกแนวตัดต่อแล้ว encode ใหม่มากกว่า ไม่ได้ออกแนวแปลงไฟล์ครอบจักรวาล

ถ้าใช้แปลงครอบจักรวาลก็ลองตัว Xilisoft Video Converter Ultimate ดูครับตัวนี้ไม่รองรับ GPU แต่รับ multi-thread ได้ครับ

Comment

Originally posted by Psycho_AJ View Post
                    ตอนนี้ผมใช้ TMPGEnc XPress อยู่ครับ มันรองรับ CUDA สามารถใช้ GPU ช่วยแปลงได้ แต่พอดีผมใช้ i7 อยู่ CPU เพียวๆมันแรงกว่า เลยไม่ค่อยได้ใช้ GPU ช่วย แต่โปรแกรมนี้มันออกแนวตัดต่อแล้ว encode ใหม่มากกว่า ไม่ได้ออกแนวแปลงไฟล์ครอบจักรวาล

ถ้าใช้แปลงครอบจักรวาลก็ลองตัว Xilisoft Video Converter Ultimate ดูครับตัวนี้ไม่รองรับ GPU แต่รับ multi-thread ได้ครับ
                    ผมหา crack 5.122 ไม่ได้ อิอิ มีไหมท่าน

Comment

ENCODE ati มีไหมเอ่ย

Comment

Working...
                      X