Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อเข้าโทรทัศน์ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อเข้าโทรทัศน์ยังไงครับ

ผมใช้ spark 7600gs ต่อเข้าทีวีแล้วมันไม่มีภาพขึ้นไม่ทราบว่าทำไงดีครับ
    อยากร้องคาราโอเกะมาก ๆ ช่วยหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

พี่ num ครับ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับพี่

Spark เห็นหลาย ๆ คน (ผมอ่านเจอมาในเวปนี้ละ)

เค้าบอกว่ามันมีปัญหากับ TV-Out ครับ

Comment

ภาพไม่ขึ้นแบบไหนครับ ใน DOS มีภาพไหมครับ
      หรือว่าไม่มีภาพตอนเปิดโปรแกรม คาราโอเกะ อย่างเดียว

ลองปรับตามนี้ครับ

การต่อ TV-OUT การ์ดจอ Chip Nvidia

1.คลิกขวาเลือก Nvidia Display/รุ่นจอMonitor/

2.ที่เมนูด้านซ้ายให้เลือกหัวข้อ Nview Display Setting

3.ช่อง Nview Display Mode ให้เลือกClone

4.กด Apply เพื่อให้ค่าที่ตั้งไว้ทำงาน

การต่อ TV-OUT การ์ดจอ Nvidia เปิด PowerDVD หรือ WindowMediaPlayer ภาพไม่ขึ้นที่TV

1.คลิกขวาเลือก Nvidia Display / รุ่นจอMonitor

2.ที่เมนูด้านซ้ายให้เลือกหัวข้อ Full Screen Video

3.ในช่อง Full Screen Device ให้เปลี่ยนจาก Disable เป็น Secondary display
      ( ในกรณีที่เปิด TV-OUT เป็นโหมดอื่นที่ไม่ใช่โหมด Clone ให้เปลี่ยนจาก Disable เป็น Auto-Select )

ให้ลองกับสายที่แถมไปดีที่สุดครับ สาย S-video 4พินนะ

หรือ ง่ายสุด ลบ DRIVER แล้วลง DRIVERใหม่แต่ต้องเสียบสายไว้ด้วยนะ

ลองดูครับ ถ้าไม่ได้ก็ เคลมครับ

Comment

ครับตามตามขั้นตอนคุณ candyx-23 เลยนะครับ

Comment

ขอบคุณมากทุกคนครับ สงสัยผมโดยขโมย Username ครับ ผมเคยใช้ spark 7600gs แล้วผมไม่ได้ตั้งกระทู้นี้ด้วย ทำไมเป็นอย่างนี้

Comment

โดน Hacker อุอุ น่ากลัว

Comment

ใช่แล้วครับผมโดย Hacker เพราะตั้งระหัส Password ง่ายเกินไป ตั้งระหัสเรียงกัน

ขอให้ทุกคนตรวจสอบข้อความส่วนตัวและค้นหาโพสเพิ่มเติมด้วยนะครับ อย่าตั้งระหัสเรียงและตองครับ

Comment

ถ้าทีวี มันเป็นแบบ CRT ธรรมดา ต้องปรับความละเอียดต่ำลงด้วยครับ ส่วนมากรับแค่ 800x600 ครับ เท่าที่เคยลองมา

Comment

Originally posted by num View Post
                  ผมใช้ spark 7600gs ต่อเข้าทีวีแล้วมันไม่มีภาพขึ้นไม่ทราบว่าทำไงดีครับ
                  อยากร้องคาราโอเกะมาก ๆ ช่วยหน่อยครับ
                  ขอบคุณครับ
                  ยกไปร้าน ซ่อม คับ แล้วบอกช่างว่า พี่คับ ต่อ เข้า ทีวี ผมเอามันออกให้หน่อย

ล้อเล่นนะคับ เวปนี้คนเก่ง เย่อะ ท่าน อื่นมีคำอธิบายดีๆกว่าผมแน่ๆ

Comment

ขอให้ทุกคนตรวจสอบข้อความส่วนตัวและค้นหาโพสเพิ่มเติมด้วยนะครับ อย่าตั้งระหัสเรียงและตองครับ

ขอให้คนที่ขโมยUsernameผม อย่าทำอย่างนี้อีก สมัครเองน่าจะดีกว่าครับ

Comment

Working...
                    X