Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ PSU สำหรับ GTX260 SLI หน่อยคับ ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ PSU สำหรับ GTX260 SLI หน่อยคับ ^^

ปิดกระทู้คับ สรุป จัด TT 850W
    Last edited by l2efill; 26 Mar 2009, 03:02:38.

Icute 900W - 4500 ถูก ได้วัตต์เยอะ

Comment

ThermalTake ToughPower 750W
      +1เเพงเเต่ดีครับ

Comment

TT750w ชิวๆ
        ไม่ก็กัดฟันเอา 850w เลย

Comment

Originally posted by vibe View Post
          Icute 900W - 4500 ถูก ได้วัตต์เยอะ

Originally posted by Apolly View Post
          +1เเพงเเต่ดีครับ
          TT 750Watt ใช้พอใช่มั้ยคับ ผมก็สนตัวนี้เหมือนกัน งานเค้าเนียนจิงๆ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
            TT750w ชิวๆ
            ไม่ก็กัดฟันเอา 850w เลย
            เอาชิวๆดีกว่า

Comment

TT 750w. น่าจะพอนะ
              แต่ 850w. น่าจะสบายใจกว่า

Comment

จะเอา GTX260 SLi เลยหรอพี่

IcutE 900W จัดไป

Comment

tt-850 แต่จะให้ดี รอซีรีย์ใหม่ XT-850 ไปเลยครับ 12v. มาชุดเดียวเต็มๆ ผมก็รออยู่เนี่ย

Comment

tt-850 แต่จะให้ดี รอซีรีย์ใหม่ XT-850 ไปเลยครับ 12v. มาชุดเดียวเต็มๆ ผมก็รออยู่เนี่ย หวังว่าขนหน้าแข้งคงไม่ร่วงถึงขนเพชรนะครับ

Comment

Originally posted by l2efill View Post
                      เอาชิวๆดีกว่า
                      ตอนแรกก็คิดแบบนี้แหละ พอซื้อแล้ว ทำไมไม่เอา 850w +1000เอง

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                        TT 750w. น่าจะพอนะ
                        แต่ 850w. น่าจะสบายใจกว่า

Originally posted by converseboy View Post
                        จะเอา GTX260 SLi เลยหรอพี่

IcutE 900W จัดไป

Originally posted by slate View Post
                        tt-850 แต่จะให้ดี รอซีรีย์ใหม่ XT-850 ไปเลยครับ 12v. มาชุดเดียวเต็มๆ ผมก็รออยู่เนี่ย
                        Originally posted by slate View Post
                        tt-850 แต่จะให้ดี รอซีรีย์ใหม่ XT-850 ไปเลยครับ 12v. มาชุดเดียวเต็มๆ ผมก็รออยู่เนี่ย หวังว่าขนหน้าแข้งคงไม่ร่วงถึงขนเพชรนะครับ
                        ตามนั้นคับ ตอนนี้หา PSU ราคาไม่แรง+ เล่นสบาย ไปก่อน ว่าแต่ Icute 900W สบายเลยปะ

Originally posted by maxx2007 View Post
                        ตอนแรกก็คิดแบบนี้แหละ พอซื้อแล้ว ทำไมไม่เอา 850w +1000เอง

Comment

TT 750W ดูที่ +12V ซิครับเทียบกับ Icute 900W ไปเลยเลือกที่ Amp เยาะๆนะครับ
                          จะได้ชัว GTX 260 มันกินไฟไม่เท่ากับ GTX 280-285 นะครับแต่ผมเคยอ่านเจอในบอร์ด
                          เหมือนกันว่า PSU ที่ให้ AMP แต่หลาย Rail มันก็ใช้ไม่ได้กับ GTX 285 นะครับ พวกการ์ดจอเทพ
                          Watt ต้องเยาะ AMP ต้องมากแล้ว Icute ลองเทียบๆกับยี่ห้อเทพๆแล้วให้ AMP น้อยกว่านิดหน่อยอ่ะนะ
                          ก็ลองพิจารณาดูละกันนะ ผมก็ไม่ได้โปรอะไรมากแต่คิดจะเปลี่ยนการ์ดเทพอยู่เหมือนกันเลยต้องหาข้อมูล
                          จนปวดหัวเลย

Comment

Originally posted by scops View Post
                            TT 750W ดูที่ +12V ซิครับเทียบกับ Icute 900W ไปเลยเลือกที่ Amp เยาะๆนะครับ
                            จะได้ชัว GTX 260 มันกินไฟไม่เท่ากับ GTX 280-285 นะครับแต่ผมเคยอ่านเจอในบอร์ด
                            เหมือนกันว่า PSU ที่ให้ AMP แต่หลาย Rail มันก็ใช้ไม่ได้กับ GTX 285 นะครับ พวกการ์ดจอเทพ
                            Watt ต้องเยาะ AMP ต้องมากแล้ว Icute ลองเทียบๆกับยี่ห้อเทพๆแล้วให้ AMP น้อยกว่านิดหน่อยอ่ะนะ
                            ก็ลองพิจารณาดูละกันนะ ผมก็ไม่ได้โปรอะไรมากแต่คิดจะเปลี่ยนการ์ดเทพอยู่เหมือนกันเลยต้องหาข้อมูล
                            จนปวดหัวเลย
                            ท่านคิดและเข้าใจถูกแล้วครับ amp น้อยยังดีนะ ผมกลัว amp เทียมมากกว่าอีก ไอ้ประเภท 25A จ่ายจริง 5A จะถึงป่าว ยังไม่รู้เลย

Comment

แล้ว สรุปเอาตัวไหนดีคับ -*-

เริ่มงง ละ ผมดู PSU ไม่เปนคับ

สรุป เอาตัวไหนคับ TT 750W โอเค?

Comment

Working...
                              X