Announcement

Collapse
No announcement yet.

[PS3] เรื่องzone ของเกมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [PS3] เรื่องzone ของเกมครับ

ผมสงสัยว่า zone ของเกมมันมีผลยังไงครับ เพราะเห็นร้านเกมที่ขายเกมเนี่ย แต่ละ zone ราคาไม่เท่ากันครับ มันก็เล่นได้เหมือนกันไม่ใช่หรอครับ หรือว่า แผ่นzone2 เนี่ย จะโดนเซนเซอร์เลือด อะไรแบบนี้รึเปล่าครับ

เครื่อง JP จะเซนเซอร์เลือดครับ ส่วน zone ก็เป็นเกี่ยวกับ ภาษา JP EN อะไรเงี้ยครับ แต่ online ข้ามโซนได้มั้ย
    อันนี้ไม่ทราบ - -

Comment

Originally posted by manyfriend View Post
      ผมสงสัยว่า zone ของเกมมันมีผลยังไงครับ เพราะเห็นร้านเกมที่ขายเกมเนี่ย แต่ละ zone ราคาไม่เท่ากันครับ มันก็เล่นได้เหมือนกันไม่ใช่หรอครับ หรือว่า แผ่นzone2 เนี่ย จะโดนเซนเซอร์เลือด อะไรแบบนี้รึเปล่าครับ
      ไม่เกี่ยวกับ Cencer อะไรหรอกครับ ปกติ Zone ที่ไม่แพงมากจะเป็น Zone 3

Zone ที่ราคาจะสูงหน่อยก็ Zone 2 แต่ Zone 1 ราคาก็ไม่แพ้กันขึ้นอยู่กับความดังของเกมด้วย

Zone 2 จะเป็น JAP แต่ Zone 3 อาจจะมี Sub หรือ Lan เป็น ENG ให้เลือก

Zone 1 ก็ ENG อย่างเดียว

ดังนั้นจะโซนไหนก็ตามหากซื้อมาแล้ว ก็ต้อง DL Content ตาม Zone เกมที่เรามี

ผมแนะนำ Zone 2 หรือ 3 จะดีกว่า เพราะเราลงทะเบียน DLC ใน Asia อย่างน้อยใช้ Cradit Card ซื้อ DLC ได้แต่ Zone 1 ซื้อไม่ได้

หรือหากมีวิธีอื่นๆก็ลองดูจากการ Share จากเพื่อน เหอๆ

ออนไลน์ข้ามโซนไม่ได้

Comment

Working...
      X