Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gf9500GT 512/Gddr3 spark มันเป็นอาไรไม่รุ้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gf9500GT 512/Gddr3 spark มันเป็นอาไรไม่รุ้ครับ

พอดีพึ่งเปลี่ยนการ์ดจอจาก 7300GT เป็น 9500GT ของ spark ครับ
    เมื่อกด performanceหรืออื่นๆ ตรงขวาล่างdesktop แล้วคอมแฮกค์

ลองลบไดฟ์เวอร์ตัวเก่าหมดแล้ว ลงไดฟ์เวอร์อย่างเดียวอาการหายครับ
    แต่พอลงperformance และ tool อื่นๆ ที่มากับแผ่นไดฟ์เวอร์ พอกดโปรแกรมเหล่านั้นก็มีอาการแฮงค์

ควรไปโหลดเอาในเว็ปดีไหมครับ windowผมใช้ xp sp 2อ่ะครับ
    Last edited by paikub; 25 Mar 2009, 10:14:16.

ลบไดว์เวอร์ตัวเก่าของ 7300 ออกหรือป่าวครับ

Comment

ลืมลบครับ - -a ลบไม่เป็นด้วยช่วยบอกทีคับ - -a

Comment

ไปที่ start -> Control Panel -> Add Or Remove Program -> nvidia driver แล้วก็กด Change Or Remove ครับ

Comment

เข้า Control Panel คลิกที่ Add or Remove Programs แล้วก็ลบเลยครับ ลบให้หมดนะครับไดว์เวอร์ของ 7300 ถ้าลงของ 9500 ไปแล้วก็ลบไปด้วยเลยแล้วลงใหม่ครับ

Comment

อ๋อ ครับ เคยทำแต่ลบไม่หมด เดี๋ยวจะลองอีกครั้งนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

ลองลบหมดแล้วลงใหม่ อาการหายนะครับ เข้า Nvidia control panel ได้ แต่ว่า พอลง tool ของแผ่นไดฟ์เวอร์ที่ติดมา 3 ตัว ปรากฏว่าเข้าอาการเดิมครับ เข้าNvidia control panelแล้วค้างง ควรทำยังไงดีครับ - -
              ทำovercock วัดอุณหภูมิก็ไม่ได้- -

มันเกี่ยวกับ windowหรือเปล่าครับ เพราะผมใช้ xp ตัวเก่าอ่ะ- -

Comment

Originally posted by paikub View Post
                ลองลบหมดแล้วลงใหม่ อาการหายนะครับ เข้า Nvidia control panel ได้ แต่ว่า พอลง tool ของแผ่นไดฟ์เวอร์ที่ติดมา 3 ตัว ปรากฏว่าเข้าอาการเดิมครับ เข้าNvidia control panelแล้วค้างง ควรทำยังไงดีครับ - -
                ทำovercock วัดอุณหภูมิก็ไม่ได้- -

มันเกี่ยวกับ windowหรือเปล่าครับ เพราะผมใช้ xp ตัวเก่าอ่ะ- -
                ลองลงวินโดว์ใหม่ครับ วินโดว์คงเอ๋อล่ะ

Comment

-..-
                  ขนาดนั้นเลยหรอครับ ลองเช็คดูตอนนี้การ์ดจอ core clock 200 memory clock 100 มันผิดปกติป่ะครับ - -a

หรือว่า Powersupplyไม่พอ เพราะใช้ตัวที่มากับเคส - -

สเปคคอม AMD at 4000+ M/Bm2n pci-e gf9500gt ram 2gb/800

Comment

Originally posted by paikub View Post
                    -..-
                    ขนาดนั้นเลยหรอครับ ลองเช็คดูตอนนี้การ์ดจอ core clock 200 memory clock 100 มันผิดปกติป่ะครับ - -a

หรือว่า Powersupplyไม่พอ เพราะใช้ตัวที่มากับเคส - -

สเปคคอม AMD at 4000+ M/Bm2n pci-e gf9500gt ram 2gb/800
                    ผิดปกติแล้วล่ะครับ ตัวนี้ core 600 mem 1400 ไม่เกี่ยวกับพาวเวอร์หลอกครับ 9500 ไม่กินไฟ
                    http://www.magmareport.com/product_d...=18&Pro_ID=551

Comment

สรุปได้ละครับ เป็นที่software - -aไปโหลดเอาในเว็บมาลงอาการหายไปละคับ

Comment

Working...
                      X