Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องค่าtimingแรมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องค่าtimingแรมหน่อยครับ

ค่าtimingแรมยิ่งน้อยกะค่าtimingแรมมากอย่างเช่น
    4-4-4-12กับ5-5-5-15อันไหนจะเล่นความกันครับ

ถามผู้รู้หน่อยครับ
    Attached Files

4-4-4-12 จะเร็วกว่าหน่อย ถ้าบัสเท่ากัน แต่จะลากยากถ้าแรมไม่เทพจริง

Comment

ถ้า Bus เท่ากัน Timing น้อยก็แรงกว่า ยกเว้น ตัว CL4 bus800 กับ CL5 bus 1066 อันนี้ ตัวหลังแรงกว่า~

Comment

ถ้าบัสเท่ากันก็ต้องน้อยคับท่าน มันคือค่าหน่วงเวลาในการประมวณผล

Comment

น้อยกว่าดีกว่าครับ ..

สมมุติว่า

CL4 Bus 800 [สมมุติว่า 4 วินาทีส่งได้ 800]

ถ้า 40 วินาที จะส่งได้ 8000

CL5 Bus 800 [สมมุติว่า 5 วินาทีส่งได้ 800]

ถ้า 50 วินาที จะส่งได้ 8000

คราวนี้

CL5 Bus 1066 [สมมุติว่า 5 วินาทีส่งได้ 1066]

ถ้า 50 วินาที จะส่งได้ 10660
          ถ้าเทียบ 40 วินาที จะส่งได้ 8528

การทำงานในหนึ่งรอบเวลาครับ ..

CL4 เร็วกว่าถ้า Bus เท่ากัน ..

แต่ระวังมันจะทำงานไม่ไหวแล้ว ค้างไปเฉยๆ นะครับ

ปล. ความส่วนตัวของผมนะครับ ... อาจจะมั่วไปหน่อย .. ^^
          Last edited by Kraiwit; 25 Mar 2009, 00:00:54.

Comment

4-4-4-12แรงกกว่าถ้าbusเท่ากัน
            แต่ใช้งานจริงไม่ค่อยรู้สึกๆหรือผมนึกไปเอง

Comment

นั่นสิ ใช่งานจริงผมก็ไม่รู้สึก

แต่ถ้าไปวัดดูเห็นตัวเลขต่างกันเล็กน้อย

Comment

แล้วพวกสูตรแปลกๆล่ะครับ อย่าง 5 4 4 12 พวกเนี้ย (มีรึเปล่าหว่า?)

Comment

^
                  ^
                  ^
                  มีคับผมใช้ 5-4-4-3 บัส1000 อิอิ (ไป4ตัวหน้าดับภายใน1วินาที+บูตไม่ติด)

Comment

Originally posted by sunsun View Post
                    ^
                    ^
                    ^
                    มีคับผมใช้ 5-4-4-3 บัส1000 อิอิ (ไป4ตัวหน้าดับภายใน1วินาที+บูตไม่ติด)
                    กดโหดอย่างนั้น ใช้แรมอะไรหรอครับ ไฟด้วยครับ

เสถียรรึป่าวครับ

Comment

อ่าผมใช้ 4 4 2 อ่ะครับ

ล้อเล่งนะ^^

Comment

Working...
                      X