Announcement

Collapse
No announcement yet.

Toshiba M300 ร้อนมากถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Toshiba M300 ร้อนมากถามหน่อยครับ

ความร้อนที่วัดได้ตอนเล่นเกมนะครับ
    การ์ดจอมากสุด 90 องศา
    ตัวชิพมากสุด 83 องศา
    มันปกติไหมอ่ะครับ

ช่วยแจง ทีครับ

Comment

ปกติอยู่เเล้วสำหรับ notebook

Comment

Originally posted by Apolly View Post
        ปกติอยู่เเล้วสำหรับ notebook
        ผมว่าไม่น่าปกติแล้วนา notebook ที่ผมใช้อยู่(Dell studio 1535)
        CPU มันยังวิ่งอยู่ที่ 50-60 องศา @fullload
        ส่วน GPU อยู่ที่ 60-70 องศา @fullload
        ใช่ที่ห้องปกติไม่แอร์นะครับ

Comment

Originally posted by kadaeko View Post
          ผมว่าไม่น่าปกติแล้วนา notebook ที่ผมใช้อยู่(Dell studio 1535)
          CPU มันยังวิ่งอยู่ที่ 50-60 องศา @fullload
          ส่วน GPU อยู่ที่ 60-70 องศา @fullload
          ใช่ที่ห้องปกติไม่แอร์นะครับ
          ผมว่าคุณยังใช้notebook ไม่เต็มfullloadจริงๆ ลองcrysisซัก30นาทีสิรับรองรู้เรื่อง
          และfullload 50-60 นี่มันเย็นผิดปกติ
          ปกติอุณหภูมิnotebookควรอยู่ที่
          cpu idle50~55 fullloadไม่ควรเกิน85
          gpu(nvidia)idle55~65 fullload ไม่ควรถึง100 (HP 100up อิอิ)
          ส่วนของท่า่น จขกท ธรรมดา ถึง ธรรมดาที่สุด

Comment

ถถถถถูกต้องนะคร๊าฟ รุ่นนี้เปิดตั้งเฉยๆยัง65 อัพเรย
            ว่าแต่การ์ดจอแยกป่ะค๊าฟ ยังร้อนได้อีก

Comment

การ์ดจอแยกครับ กลุ้ม มันร้อน กลัวพัง
              มันร้อน 83-90 องศา

Comment

ดู macbook pro ผมนะครับ ตอน render งาน

CPU = 70 - 8x
                VGA = 70 - 90
                RAM = 50+

Comment

ของผม hp อาร์ตตัวแม่มาก (รุ่นมะเร็งอีเดียดชั่น)

idle ยังปาไป 80 ขนาดไม่ได้ใช้งานอะไรเลย
                  เกมส์เกิมไม่กล้าเล่น

ก่อนใช้ต้องสวดภาวนาวิงวอนก่อน

Comment

Originally posted by tteddy View Post
                    ของผม hp อาร์ตตัวแม่มาก (รุ่นมะเร็งอีเดียดชั่น)

idle ยังปาไป 80 ขนาดไม่ได้ใช้งานอะไรเลย
                    เกมส์เกิมไม่กล้าเล่น

ก่อนใช้ต้องสวดภาวนาวิงวอนก่อน
                    ฮาๆ เปนธรรมดาของ HP รุ่น dv2xxx ไปซะแล้วคับ 8400gs ที่ cpu จะ 65+ และ GPU จะ 70+ ที่ idle ถ้าเล่นเกม ก้อ กดกันไป gpu 95+ cpu 90+ แค่เล่น Dota ยิ่ง encode หนัง cpu วิ่งเปน 100 คับ ฮาๆ ไม่ต้องภาวนา เล่นไปเลย ผมว่า เด๋วมันก้อสิ้นอายุขัยอยู่ดี

Comment

ตกลงของผมไม่ผิดปกตินะครับ

Comment

สรุป ร้อนไปนิด

Comment

Working...
                        X