Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD ASUS ไม่อ่านแผ่น DVD ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD ASUS ไม่อ่านแผ่น DVD ช่วยด้วยครับ

ทำยังดีครับ DVD ASUS ไม่อ่านแผ่น DVD ซื้อมาไม่ถึงสามเดือนเอง

ส่งเคลมสิครับ

Comment

ตามข้างบน

Comment

ไม่อ่านกับไม่เขียนนี่คนละอย่างนะคับ โดยส่วนมากDVD จะพังที่ไม่เขียนแผ่น ถ้าไงก้อส่งเคลมเลยระบุอาการบอกเค้าไป

Comment

ของผม Liteon นานๆใช้ที (5-7 วัน) เขียน CD+DVD และอ่าน CD ไม่มีปัญหา แต่อ่าน DVD ที่เป็นไรท์เป็นข้อมูลเช่นเพลง หรือหนังชมพู มันไม่อยากจะอ่าน ต้องทุบๆ แล้วก็ก็อบไฟล์ลงเครื่อง (แต่พวกหนังที่ไรท์เป็น VDO DVD มันอ่านรื่นปรื๊ดๆ เลยเซ็ง (อัพเฟิร์มแวร์เวอร์ชันล่าสุดแล้วนะคับ)

ตอนนี้กำลังอยากจะเปลี่ยนเป็น Asus แบบ Sata (จัดสายง่ายดี) หุหุ

Comment

ผมใช้ ASUS 2014L1T 2 เครื่อง

เครื่องแรกไม่อ่านแผ่นเลยครับ ไม่ว่าจะแผ่นอะไร ผมเอาแผ่น CD Driver , แผ่น DVD เปล่า , เพลง ก็ไม่อ่านแผ่น แต่พอเอาแผ่น DVD เกมส์บางแผ่นเข้าไปมันก็อ่านได้ซะงั้น เปนอะไรหรือเปล่านี่ จะเขียนแผ่นก็ไม่ได้ครับเพราะมันไม่อ่านแผ่นเปล่า

เครื่องที่สองอ่านได้ตามปกติครับ

DVD-RW ผมก็ไม่ค่อยได้ใช้ ใช้นับครั้งได้เลย เห้อออ ซื้อมาปีกว่าแล้วสิ

ส่งเคลมได้เปล่าครับ หรือดู ๆ มันไปก่อน

Comment

Working...
            X