Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้บ้าง M/B GIGABYTE GA-MA790FX-UD5P ราคาเท่าไหร่ มีขายที่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้บ้าง M/B GIGABYTE GA-MA790FX-UD5P ราคาเท่าไหร่ มีขายที่ไหน

ใครรู้บ้าง M/B GIGABYTE GA-MA790FX-UD5P ราคาเท่าไหร่ มีขายที่ไหน

สวยดี อยากได้
    อยากให้ overclockzone ทำ review รุ่นนี้ให้ดูบ้าง

แล้วก็...

จะซื้อ การ์ดจอ ati 3870
    แต่ไม่รุ้่จะซื้อ ยี่ห้อ ไหนดี แนะนำหน่อยคับ
    แล้วตอนนี้ราคาเท่่าไหร่ ที่ไหนมีขายคับ

...

Comment

ร้าน compu & more ที่ติดกับ busitek น่าจะมีครับ ส่วนราคาไม่แน่ใจ น่าจะดูบอร์ด AM3 นะครับแค่ 4,900 เองของกิ๊กนี่แหละ สวยด้วย ส่วน 3870 เห็นลดอยู่ที่สามพันกว่าบาท แต่คงหายากแล้วครับ

Comment

ร้าน Big IT ขายอยู่ครับ ราคาประมาณ 6xxx บาท ครับ

Comment

Originally posted by minipop View Post
          ร้าน Big IT ขายอยู่ครับ ราคาประมาณ 6xxx บาท ครับ
          แพงจัง -*-
          ร้านอยู่ไหนอ่ะ พันทิพ หรอคับ

Comment

Originally posted by minipop View Post
            ลืมถามไป ไอ้ 6xxx นี่มัน เมนบรอด หรือ การ์ดจอเนี่ย
            แต่คงเป็นเมนบรอดนะ -*-

Comment

บอร์ดครับท่าน ราคานี้เปิดตัวตอนงานคอมมาร์ตอะครับ
              ตอนนั้นผมเดินผ่านพอดีก็เลยถามราคาสะเลย เหอๆ แพงใช้ได้

Comment

Originally posted by slate View Post
                ร้าน compu & more ที่ติดกับ busitek น่าจะมีครับ ส่วนราคาไม่แน่ใจ น่าจะดูบอร์ด AM3 นะครับแค่ 4,900 เองของกิ๊กนี่แหละ สวยด้วย ส่วน 3870 เห็นลดอยู่ที่สามพันกว่าบาท แต่คงหายากแล้วครับ

มันก็ได้ ทั้ง am2 และ am3 นิคับ
                ดูจากในรูป มีเขียนบอกไว้ ด้านบนของรูป ข้างๆ socket

แล้วมีเว็บของ ร้าน compu & more ไหมคับ
                Attached Files

Comment

TK Com ครับ 6200 ผมซื้อมาเมื่อวันเสาร์ที่ 28/3 ที่ผ่านมา รู้สึกจะซื้อเป็นคนแรกของร้านด้วยนะ แต่ตอนนี้อยากเทรดแล้วหละครับ ไม่ใช่ของเค้าไม่ดีนะ แต่อยากได้ตัวอื่นมากกว่า

Comment

ผมคิดว่า MSI 790FX-UD70 เป็นเมนบอร์ดที่สวยที่สุด ลูกเล่นหลากหลายที่สุด และราคาไม่สูงมากนัก
                    (เคยอ่านพบบางท่านโพสต์บอกว่า ราคาประมาณ 6500)
                    แต่มันใช้ได้กับซีพียู AM+3 เท่านั้นนะ
                    อิๆ...

Comment

Originally posted by freeman911 View Post
                      TK Com ครับ 6200 ผมซื้อมาเมื่อวันเสาร์ที่ 28/3 ที่ผ่านมา รู้สึกจะซื้อเป็นคนแรกของร้านด้วยนะ แต่ตอนนี้อยากเทรดแล้วหละครับ ไม่ใช่ของเค้าไม่ดีนะ แต่อยากได้ตัวอื่นมากกว่า
                      คู่้มือ ของมันบอก ไฟ แรม ป่ะคับ ว่า เพิ่มได้ถึง กี่ v

แล้ว crossfire ได้แบบ 8x หรือ 16x คับ

Comment

สวยดี อยากได้
                        อยากให้ overclockzone ทำ review รุ่นนี้ให้ดูบ้าง
                        ของจริงไม่ใช้สีฟ้าใสอย่างในรีวิวนะครับ มันจะออกน้ำเงินทึมๆ มากกว่า แต่ผมว่ามันสวยที่สุดในบรรดาบอร์ด AM3 ตอนนี้แล้วหละ (ที่สำคัญ ไม่แพงมาก) ถ้าชอบรูปลักษณ์หละก้อ มันคุ้มมาก เสียอย่างเดียวไม่มี debug LED

คู่้มือ ของมันบอก ไฟ แรม ป่ะคับ ว่า เพิ่มได้ถึง กี่ v

แล้ว crossfire ได้แบบ 8x หรือ 16x คับ
                        Crossfire X วิ่ง 16xเต็มทั้งคู่ครับ

มันก็ได้ ทั้ง am2 และ am3 นิคับ
                        ที่จริงมันใส่ได้แค่ AM3 อย่างเดียวครับ เพราะบอร์ดเป็น DDR3 ซึ่ง CPU Phenom AM2/AM2+ จะไม่มี RAM controller ของแรม DDR3 นั่นแปลว่าบอร์ดรุ่นนี้ติดตั้งได้กับ CPU AM3 พร้อมกันกับแรม DDR3 เท่านั้นครับ

Comment

debug LED คือไรคับ

ส่วนเรื่อง am2 ผมคิดว่า มันน่าจะใส่ได้นะ
                          เท่าที่เข้าใจคือ ถ้าใส่ cpu am2 จะต้องใช้ ram แบบ ddr2
                          ถ้าจะใช้ ddr3 ก็ต้องใช้ cpu am3 แบบนี้รึป่าว

ไม่งั้น คงไม่เขียนมาว่า am2+/am3 หรอกมั่ง
                          เห้นในรูป เขียนว่า ddr2 1333+ ด้วยนะ ข้าง slot ram อ่ะ

(ดูมาจากเว็บของ gigabyte)
                          Last edited by totte; 1 Apr 2009, 10:59:43.

Comment

Originally posted by totte View Post
                            debug LED คือไรคับ

ส่วนเรื่อง am2 ผมคิดว่า มันน่าจะใส่ได้นะ
                            เท่าที่เข้าใจคือ ถ้าใส่ cpu am2 จะต้องใช้ ram แบบ ddr2
                            ถ้าจะใช้ ddr3 ก็ต้องใช้ cpu am3 แบบนี้รึป่าว

ไม่งั้น คงไม่เขียนมาว่า am2+/am3 หรอกมั่ง
                            เห้นในรูป เขียนว่า ddr2 1333+ ด้วยนะ ข้าง slot ram อ่ะ

(ดูมาจากเว็บของ gigabyte)

ถ้าจะใช้ ddr3 ต้องเปลี่ยนบอร์ดครับ

Comment

Originally posted by parnatiwat View Post
                              ถ้าจะใช้ ddr3 ต้องเปลี่ยนบอร์ดครับ
                              จะใช้ ddr2 คับ -*-

Comment

Working...
                              X