Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD WD มีเสียงจี๊ดๆเป็นบางครั้ง เป็นอะไรมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD WD มีเสียงจี๊ดๆเป็นบางครั้ง เป็นอะไรมั้ยครับ

HDD WD 500BEVT มีเสียงจี๊ดๆเป็นบางครั้ง เป็นอะไรมั้ยครับ
    ไม่รู้ว่าเสียงอะไรเหมือนกนั แต่ได้ยินแล้วมันน่ากลัวจะเป็นเสียงหัวอ่านกับแผ่นรึเปล่าครับ
    กลัวข้อมูลหาย ไม่ได้แบคอัพไว้เลย

ระวังนะครับ

มันจะดังติ๊ดๆๆเหมือนระเบิดจะระเบิดใช่มิ

เดวจะเหมือนของผมมันเป็นอาการเริ่มต้นพอซักพักมันจะเสียบคอมไม่ได้เลย
    เพราะเข็มมันเจ๊งมันจะไม่อ่านเลยอ่ะครับต้องเคลมสถานเดียว

ตอนนี้เครียดอยุ่เนี้ย T^T

Comment

เออะ แย่ละ เดี๋ยวต้องแบคอัพก่อนละครับ

Comment

เคยได้ยินเสียงแบบนี้ ตอนที่ HDD มันกำลังจะพัง ทุกทีเลยครับ
        เสียงจิ๊ดๆ จึกๆ เหมือนพันปักษา

ึแต่มันก็มีเสียงจึกๆ เป็นบางครั้งจากระบบ Sata เหมือนกันนะครับ
        เพื่อหยุดการหมุนที่ไม่จำเป็น แต่จะเห็นใน NB มากกว่าแบบ
        External กระนั้นก็อย่านิ้งนอนใจเลยครับ กันไว้ดีกว่าแก้

Comment

สภาพปัจจุบัน

Comment

งงหลายๆครับ

Comment

อุหวาย ทำไมrateมันแกว่งอย่างนั้นล่ะครับ ลองกดที่Healthดูสิครับ

ปล.เพิ่งซื้อมาใช่มั้ยครับ ถ้าใช่เคลมโดยด่วน

Comment

ซื้อมาไม่ถึงเดือนน่ะครับ

ตอนแรกก็ปกตินะ แต่พอเปิดมาวันนี้มันหน่วงๆ

เลยลองดู เหอๆ

Comment

Originally posted by MaChoMan View Post
                  ซื้อมาไม่ถึงเดือนน่ะครับ

ตอนแรกก็ปกตินะ แต่พอเปิดมาวันนี้มันหน่วงๆ

เลยลองดู เหอๆ
                  แนะนำให้เคลมครับ

Comment

มรณภาพไปเรียบร้อยครับ 55+

ซื้อมาแบบไม่มีประกันซะด้วย

ท่านใดมีอาการคล้ายคลึง กรุณารีบแบคอัพนะครับ

ของผมแบคอัพไปทัน ลาโลกไปซะก่อน

Comment

Working...
                    X