Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถึงเวลา i7 หรือยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถึงเวลา i7 หรือยังครับ

กำลังคิดจะซื้อคอมใหม่
    งานหลักๆตอนนี้ เปิด Maya, After Effect, Premiere, Photoshop พร้อมกัน
    เครื่อง T7500 แรม 4 gig เอาไม่อยู่

สงสัยว่าจะเอาตระกูล Q9XXX หรือข้ามไป i7 เลยดี
    ราคา Q9550 กับ i920 ก็ใกล้เคียงกัน แต่ i7 จะไปแพงที่บอร์ด กับแรม

กะว่าจะใส่แรมให้มากสุดเลย ตระกูล 775 ส่วนใหญ่ได้ 8 กิ๊กใช่มั๊ยครับ
    เห็นบอร์ด i7 มี 6 ช่อง น่าจะได้ถึง 12 ผมเข้าใจถูกใช่มะ

เทียบเรื่องประสิทธิภาพ กับราคา
    ตอนนี้มันคุ้มค่ารึยังที่จะลงทุนครับ
    รออีกซักไม่เกิน 2 เดือนนี่มันจะมีความเปลี่ยนแปลงอะไรน่าสนใจบ้างมั๊ย

อ้อ ใครมี SLI ใช้กับ Maya หรือ Max มันช่วยอะไรได้บ้างมั๊ยครับ

ขอบคุณครับ

งบถึงก็ไม่ใช่ปัญหาครับ

Comment

Originally posted by boyleo View Post
      กำลังคิดจะซื้อคอมใหม่
      งานหลักๆตอนนี้ เปิด Maya, After Effect, Premiere, Photoshop พร้อมกัน
      เครื่อง T7500 แรม 4 gig เอาไม่อยู่

สงสัยว่าจะเอาตระกูล Q9XXX หรือข้ามไป i7 เลยดี
      ราคา Q9550 กับ i920 ก็ใกล้เคียงกัน แต่ i7 จะไปแพงที่บอร์ด กับแรม

กะว่าจะใส่แรมให้มากสุดเลย ตระกูล 775 ส่วนใหญ่ได้ 8 กิ๊กใช่มั๊ยครับ
      เห็นบอร์ด i7 มี 6 ช่อง น่าจะได้ถึง 12 ผมเข้าใจถูกใช่มะ

เทียบเรื่องประสิทธิภาพ กับราคา
      ตอนนี้มันคุ้มค่ารึยังที่จะลงทุนครับ
      รออีกซักไม่เกิน 2 เดือนนี่มันจะมีความเปลี่ยนแปลงอะไรน่าสนใจบ้างมั๊ย

อ้อ ใครมี SLI ใช้กับ Maya หรือ Max มันช่วยอะไรได้บ้างมั๊ยครับ

ขอบคุณครับ
      i7 แจ่มกว่า Q เป็นไหนๆ ส่วน SLI ไม่ช่วยทำงาน 3d ให้เร็วขึ้นหรอกครับ เน้นซีพียูดีกว่า พวก SLI นี่เหมาะกับเล่นเกมส์มากกว่า

Comment

Working...
      X