overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 14 of 14

Thread: วิจารณ์จอLCDทีคับ จอ32นิ้ว 32lg53fr ของlgอะคับ

OverclockZone Member boat3250's Avatar
    บ้านใหม่,พิษณุโลก & ร้อย.จทบ.พ.ช.

Default วิจารณ์จอLCDทีคับ จอ32นิ้ว 32lg53fr ของlgอะคับ

คือร้านแถวบ้านมันจะขายประมาน15000 จะเอามาต่อกะคอม มันดีรึป่าวคับ
    http://th.lge.com/prodmodeldetail.do...OTHING&model=6

OverclockZone Member boat3250's Avatar
    บ้านใหม่,พิษณุโลก & ร้อย.จทบ.พ.ช.

เจิมๆๆ

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

ถ้ามี งบก็ จัดไปเลย คับผม แต่ ระวัง เรื่อง สายตาล่ะกัน

OverclockZone Member P@RN's Avatar

ตาเสียนะครับ ยิ่งถ้าเป็น Full HD 1080p ตัวหนังสือจะเล็กมากๆครับ

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

เล่นได้ครับ ราคานี้ เล่นเกมส์แจ่มคุ้มกับค่าเครื่องเทพๆ ปรับค่าความสว่างกับค่าคอนทราส์ตให้พอเหมาะ รับรองแสงไม่จ้าแน่นอน ตอนปรับผมใช้เกมส์ spintercell-chao มันมืดดี ปรับให้ได้รายละเอียดที่ฉากมืดๆให้ดีที่สุดก่อน แล้วท่านค่อยปรับค่าสีทีหลัง โดยรวมโอเคเลยครับ
    Last edited by slate; 26 Mar 2009 at 11:23:46.

แล้วถ้าซื้อมาต้องซ์้อสายไรเพิ่มปะคับ กาดจอผมมันมี หัวต่อhdmiมาให้อันนึงอะคับ

OverclockZone Member yokked's Avatar

ผมใช่อยู่ครับ ผมว่าก็แหล่มดีน๊ะครับ ภาพเนียน ใช้ได้ และก็ราคาถูกดีด้วยครับ

ถ้าไม่มี hdmi ก็ต่อกับ สาย VGA ได้เลยครับ

OverclockZone Member zicmaxx's Avatar

ต่อกับ 9800GTX+ เนี่ยนะ .....

จะปรับสุดได้สักกี่เกมส์

แต่ถ้าเอาไว้ดูหนังคงจะเวิร์คกว่า

OverclockZone Member Apolly's Avatar
    อุบลราชธานี @ วารินชำราบ

Quote Originally Posted by zicmaxx View Post

แต่ถ้าเอาไว้ดูหนังคงจะเวิร์คกว่า
    1080p เองเล่นเกมพอไหวอยู่หรอก ชัดระัีดับนี้ aa ไม่ต้องไปเปิดเเละ
    มีไม่กี่เกมที่เล่นบ่ได้ ลื่นๆ 60fps หรอก (ยกเว้ยไข้สิด)

OverclockZone Member kenjix55's Avatar

ใช่รุ่นนี้จริงรึครับ ที่ขายหมื่นห้า เพราะผมก้ไปดู มาเหมือนกัน ที่เห้นๆ มี แต่ 32" ที่ 720p หรือ 1366*768 นะ ที่หมื่นห้า ถ้าขายแถวไหนบอกด้วยนะ เด่วจะไปดู อยากได้เหมืยนกัลลล เพราะ ตลาดในไทยส่วนใหญ่ 1080p มีแต่หน้าจอใหญ่ ๆเท่านั้น วานก่อนไปดูที่ เซ้นทรัลราม 2 ก้มะมีนี้นา มีแถวไหนบอกด้วยนะเออ

รุ่นนี้เป็น full HD ที่ถูกที่สุดของ LG ครับ เมื่อต้นปีเห็นอยู่ หมื่นปลายๆ ตอนนี้ลดลงมาอีกแล้วเหรอครับ ลงมาจนผมเปลี่ยนใจไปสนจอ 42" แทนแล้วครับ เดียวนี้แค่ สองหมื่นกลางๆเองครับ full HD ด้วย

Quote Originally Posted by yokked View Post
    ผมใช่อยู่ครับ ผมว่าก็แหล่มดีน๊ะครับ ภาพเนียน ใช้ได้ และก็ราคาถูกดีด้วยครับ

ถ้าไม่มี hdmi ก็ต่อกับ สาย VGA ได้เลยครับ
    ต่อยังไงอะคับ ที่จอมันก็ไม่เห็นมีแถม มันมีแต่หัวแปลงก็ต้องซ์้อสายhdmiเพิ่มอยุ่ดีใช่ปะคับ ถ้าไงท่านว่างลองถ่ายรุปให้ดูที พอดีมือใหม่ อะคับ อยากเล่น จอทีวีดู
    Quote Originally Posted by zicmaxx View Post

ก็เล่นทั้งเกมส์ละดูหนังละคับผมเล่นไคซิทไม่ได้เวียนหัว
    Quote Originally Posted by Apolly View Post
    1080p เองเล่นเกมพอไหวอยู่หรอก ชัดระัีดับนี้ aa ไม่ต้องไปเปิดเเละ
    มีไม่กี่เกมที่เล่นบ่ได้ ลื่นๆ 60fps หรอก (ยกเว้ยไข้สิด)
    Quote Originally Posted by kenjix55 View Post
    ใช่รุ่นนี้จริงรึครับ ที่ขายหมื่นห้า เพราะผมก้ไปดู มาเหมือนกัน ที่เห้นๆ มี แต่ 32" ที่ 720p หรือ 1366*768 นะ ที่หมื่นห้า ถ้าขายแถวไหนบอกด้วยนะ เด่วจะไปดู อยากได้เหมืยนกัลลล เพราะ ตลาดในไทยส่วนใหญ่ 1080p มีแต่หน้าจอใหญ่ ๆเท่านั้น วานก่อนไปดูที่ เซ้นทรัลราม 2 ก้มะมีนี้นา มีแถวไหนบอกด้วยนะเออ
    คือร้านแถวบ้านเค้าจับฉลากได้อะคับ เลยมาถามว่ามันแพงรึป่าวด้วยราคานี้
    Quote Originally Posted by bundith View Post
    รุ่นนี้เป็น full HD ที่ถูกที่สุดของ LG ครับ เมื่อต้นปีเห็นอยู่ หมื่นปลายๆ ตอนนี้ลดลงมาอีกแล้วเหรอครับ ลงมาจนผมเปลี่ยนใจไปสนจอ 42" แทนแล้วครับ เดียวนี้แค่ สองหมื่นกลางๆเองครับ full HD ด้วย
    คับ งบมีจำกัดเล่นได้แค่นี้T_T

OverclockZone Member ergonomics's Avatar

ผมใช้ LG 32LC7R คับ

OverclockZone Member kenjix55's Avatar

อัน นี้จะซื้อก้แล้วแต่ความชอบ และเรื่องเงิน ของคุณอะครับ ถ้าถาม ราคามันจะลงกว่านี้มั๋ย ผมว่า ก็ลงตามกลไก ตลาดแน่นอน มีตังซื้อได้ก้ซื้ออะง้าบ

Bookmarks

Bookmarks