Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างตัวนี้กับซิ้งค์เดิมๆของ 3.0e มันต่างกัมากมั๊ย..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่างตัวนี้กับซิ้งค์เดิมๆของ 3.0e มันต่างกัมากมั๊ย..

ซิ้งค์ FOXCNN ครับ.. ได้สัก 1-2องศาก็พอใจครับ พอดีมีคนจะขายให้ถูกๆ ครับ แต่ถ้าไม่แตกต่างก็ไม่อยากจะเสียเงิน..
    Last edited by hornetpc719; 17 Mar 2007, 20:38:37.

ไม่ลองเทสดูก็ไม่รู้

Comment

มีท่อด้วยวุ้ย แต่ซิงมันไม่โดนใจเรย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ไม่ลองเทสดูก็ไม่รู้
        ต้องเสียตังก่อนได้ลอง..

Comment

ผมว่า ถ้ามันต่างกัน 1-2 องศา มันก็ไม่ต่างจากเดิมเท่าไหร่หรอก ใช้ตัวเดิมไปเหอะ ถ้างั้นน่ะ - - ไงๆก็ ขอลองเทสดูก่อนครับ ถ้ามันดี ค่อยเอา ถ้าไม่ดี จะได้ไม่เสียตัง+เสียใจทีหลัง คือ ที่เค้าขายน่ะเพราะ 1. มันไม่ค่อยดี หรือ ไม่ค่อยแตกต่าง เลยเอามาขาย รึเปล่า?? 2. ร้อนเงิน เลยเอามาขาย รึเปล่า ?? 3. ขายเพราะได้ตัวใหม่มา รึเปล่า ?? (ผลพวงจากข้อ 1. อิ..อิ) ไม่รู้นะครับ คิดเอาเอง อิ..อิ (ไม่รู้นะครับ แค่ เสนอความคิดเห็น เฉยๆ >_<)

Comment

ผมว่าตัวนี้ไม่น่าจะต่างจากซิงค์เดิมซักเท่าไหร่หรอกน่า...
            รอดูดีๆหน่อยดีกว่า แต่ราคาก็จะสูงกว่าตามประสิทธิภาพที่เราจะได้ครับ

Comment

Originally posted by -#>RayEarth<#- View Post
              ผมว่า ถ้ามันต่างกัน 1-2 องศา มันก็ไม่ต่างจากเดิมเท่าไหร่หรอก ใช้ตัวเดิมไปเหอะ ถ้างั้นน่ะ - - ไงๆก็ ขอลองเทสดูก่อนครับ ถ้ามันดี ค่อยเอา ถ้าไม่ดี จะได้ไม่เสียตัง+เสียใจทีหลัง คือ ที่เค้าขายน่ะเพราะ 1. มันไม่ค่อยดี หรือ ไม่ค่อยแตกต่าง เลยเอามาขาย รึเปล่า?? 2. ร้อนเงิน เลยเอามาขาย รึเปล่า ?? 3. ขายเพราะได้ตัวใหม่มา รึเปล่า ?? (ผลพวงจากข้อ 1. อิ..อิ) ไม่รู้นะครับ คิดเอาเอง อิ..อิ (ไม่รู้นะครับ แค่ เสนอความคิดเห็น เฉยๆ >_<)
              เห็นด้วยเลยครับ ผมใช้ 3.0E กับซิ้งเดิม Idle อยู่ที่ 50-53 องศา พอเปลี่ยนเป็น G Power Pro Idle อยู่ที่ 37-38 องศา พัดลมประมาณ 2000 รอบครับ ผมคิดว่าถ้าจะเปลี่ยนต้องให้คุ้มค่ากับผลที่ได้ครับ ถ้าไม่ต่างมากใช้ของเดิมดีที่สุด
              Last edited by tawatch; 18 Mar 2007, 04:46:01.

Comment

ได้ผลเทสแล้วคับ ของเอามาลองก่อน..
                เย็นกว่าเดิมๆ นิดเดียว แต่ของเดิมบางทีสวิงไปที่ 44เลยละ.. แต่เสียงนี่ต่างกันราวฟ้ากับเหว ซิ้งค์เดิมๆ 0.27A, FOXCONN 0.6A
                ค่อยลองหาพัดลม แอมต่ำมาลองดู ว่าจะเย็นได้แค่ไหน
                Last edited by hornetpc719; 19 Mar 2007, 02:03:48.

Comment

Working...
                X