Announcement

Collapse
No announcement yet.

Raid 0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Raid 0

M/B GiGa X58 ต่อจาก Port G-SATA เลยครับ แล้วลงวินโด วิสต้า ลงยาวเลยจนเสร็จครับ แต่พอเปิดดูใน HD Turn Hdd มันรวมกัน(500+500) 1000GB ตามรูปเลยครับ แบบนี้มันเป็น Raid ยังครับ
    Attached Files

ลองเทสดูเลยครับ ว่ามันแรงกว่าปกติป่าว...

Comment

มองเห็นเป็น 1ลูก ก็ RAID0 แล้วไงครับ

Comment

เห็นปรกติเค้าบอกว่าต้องเอา ไดร์เวอร์ Sata มาลง นิครับแต่ของผมไม่ได้ลงครับ

Comment

รุ่นใหม่ๆไม่ต้องแล้วครับ

Comment

คุณใช้แผ่น windows ที่ mod. มาแล้วรึป่าวหละครับ เพราะถ้า mod. มาแล้วเขาจะมี driver มาให้ในแผ่นติดตั้งเลยไม่จำเป็นต้องลง driver แยกครับ

Comment

Working...
            X