Announcement

Collapse
No announcement yet.

Geforce Quadro And GeForce 8800 Series ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Geforce Quadro And GeForce 8800 Series ???

ก่อนอื่นเลย สวัสดีทุกคนครับ ผมดูเวปนี้อยู่ซักพักแล้วแต่ไม่เคย post เลย ได้แต่ด้อมๆมองๆ รอจังหวะ จนถึงเวลา 8800 Series ออกมา ซึ่งผมกำลังจะซื้อเครื่องใหม่พอดี (เครื่องประกอบ) และมีปัญหาหนึ่งสงสัยมาก คือ เครื่องที่จะซื้อเนี้ย ไว้ทำงาน ทำพวกงาน graphic ตั้งแต่วาดรูปจาก illus ยัน ปั้น model จาก 3d max จนถึงตัดต่อหนังเลยอ่ะครับ ซื้อถ้าเป็น้เช่นนั้นอย่างเดียวผมควรเลือกพวก Quadro Series ไว้ทำงานถูกไหม? แต่เนื่องจากยังเด็กยังเล็ก ผมยังห่วงเกมส์ใหม่ๆอย่าง Crysis , Alan Wake ที่ต้องใช้ dirX10 และ 8800 Series นั้นเป็นตระกูลที่รองรอบ dirX10 ผมก็เลยสับสนมากครับว่าจะหา Quadro ตัวเดียวแรงๆไว้ทำงาน แล้วมันจะเล่นเกมได้ไหม? เหรอควร ซื้อ 8800 Series มาแล้วเล่นเกมส์ด้วยทำงานด้วยดีครับ??? ส่วน Cpu ก้เล็ง 2 core 2.4 ไว้คับ แล้ว ram 2gb จบเพียงเท่านี้

อาจจะยาวไปหน่อยนะครับคำถามแรกแต่ ต้องการทราบจริงๆ ยังไง ขอบคุณผู้ที่มาช่วยตอบมากครับ

ถ้ารวยขนาดนั้น ให้ซื้อแยกเครื่อง เครื่องทำงาน - เครื่องเล่นเกมส์

Comment

ท่านคงรวยจริง แบบผมคงรอเล่น crysis อีกสัก 2 ปีไม่สาย ^ ^

Comment

ถ้าคิดจะเล่นเกมส์ไม่ต้องไปมอง Quadro เลยครับ.........แต่ถ้าเอามาทำงานอย่างเดียวก็สนับสนุน

***ตอนนี้ Quadro ก็ออกตัวที่รองรับ DX 10 ออกแล้วนะครับส่วนราคาก็...ไม่ต่ำกว่าแสน

Comment

อ่า ขอบคุณที่ตอบกันนะครับ แต่ผมเองก้ไม่ได้รวยไรมากมายขนาดนั้น แต่มันคิดไม่ตกจริงๆว่าจะซื้อตระกูลไหนดี เพราะใช้ทั้ง 2 อย่าง เล่นมเกมส์ ทำงาน พอๆกัน มีใครช่วยเสนอความคิดเห็นให้ตัดสินใจอีกจะเป็นพระคุณมากเลยคับ

Comment

ซื้อ 2 ตัวเลย ถอดเปลี่ยน

Comment

ก็ต้องดูงานที่ทำก่อน ว่าขนาดไหน

แต่ผมว่าคงไม่ถึงกับทำหนัง ที่ใช้ คอมพิวเตอร์กราฟฟิกทั้งเรื่องหรอกมั้ง

ถ้างั้นก็คงเลือก GeForce 8800

ถ้าจอใหญ่มากก็ซื้อสองตัวต่อ sli กัน

ยังถูกกว่าซื้อ Geforce Quadro ใบเดียวเลย

Comment

Working...
              X