Announcement

Collapse
No announcement yet.

คนที่ใช้ Ram เกิน 4 Gb ไม่ทราบท่านใช้ Windows อะไรกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คนที่ใช้ Ram เกิน 4 Gb ไม่ทราบท่านใช้ Windows อะไรกัน

ผมอยากรู้จังเลย ว่าคนที่มี RAM ในเครื่องถึง 4Gb เค้่าใช้อะไรเป็น OS
    Windows XP หรือ Vista อ่ะครับ
    บอกด้วยนะว่า x86 (32bit) หรือ x64(64bit)

ผม vista x64 เบื่อแล้ว

ผมใช้ vista ultimate x86 อ่า

Comment

ผมใช้ทั้ง winxp x64 และ win7 x64

Comment

Originally posted by X3STeNLiTE View Post
        ผมใช้ทั้ง winxp x64 และ win7 x64
        XP x64 แหล่มมั้ยครับ? ผมว่าจะไปลองอยู่
        ส่วน 7 x64 ยัง Pre-Release อยู่ เดี๋ยวรอสอยตอน Full

Comment

อยากลองเล่น 4 Gb เหมือนกัน มันมีปัญหาอะไรไหมครับ เรื่องการลงโปรแกรม (เห็นว่าเอา 32 มาลงได้)

ว่าแต่นอกจากให้แรมเต็มแล้วมีข้อดีอื่นๆ ไหมครับ เช่น ความเสถียร
          Last edited by bowornku; 25 Mar 2009, 13:56:27.

Comment

vista x64

Comment

Originally posted by peter_well View Post
              XP x64 แหล่มมั้ยครับ? ผมว่าจะไปลองอยู่
              ส่วน 7 x64 ยัง Pre-Release อยู่ เดี๋ยวรอสอยตอน Full
              แหล่มครับผม แค่ลงเอ็มไม่ได้ ต้องไปหาเวอร์ัชั่นสำหรับ x64 มาลง... ธีมก็ไม่มีครับ เหมือนไม่ได้ใช้ xp เลย

Comment

XP PRO PS2 (32-bit) เห็น 3.1 GB ใช้งานได้ 3.1 GB
                กับ
                Vista SP1 (32-bit) เห็น 4 GB ใช้งานได้ 3.1 GB (เหมือนเดิม -..-)

ใช้ Dual OS

แต่ก่อนใช้ Vista 64-bit เห็น 4 GB ใช้งานได้ 4 GB 555+

Comment

ผมใช้เวอร์ชั่น Windows XP x64 Superior Edition ของนอกอ่ะครับ ไ่ม่งอแงเหมือนเวอร์ัชั่นก่อน ๆ อัพเดทได้เหมือนกันครับผมลอง ดูท่าน ๆ ไม่ยึดติดกับธีม ก็สามารถใช้งานได้อย่างดีครับ เกมก็เล่นได้เหมือน xp 32bit ครับ

Comment

Windows7 Buil 7057RC x86 (32bit) ค๊าบบบบบบบบ

Comment

XP 32-bit เห็น 3.5 G

Comment

Originally posted by mibsut View Post
                        Windows7 Buil 7057RC x86 (32bit) ค๊าบบบบบบบบ
                        me too แต่มีปัญหาเสียง เซ็งสุดๆ อาการเสียงเหมือนไฟช๊อตๆอย่างไงแปลกๆ เกิดจากwindows แน่ๆ ปรับไปปรับมา หาย ซักพักเป็นอีก เซ็ง

Comment

Originally posted by X3STeNLiTE View Post
                          ผมใช้เวอร์ชั่น Windows XP x64 Superior Edition ของนอกอ่ะครับ ไ่ม่งอแงเหมือนเวอร์ัชั่นก่อน ๆ อัพเดทได้เหมือนกันครับผมลอง ดูท่าน ๆ ไม่ยึดติดกับธีม ก็สามารถใช้งานได้อย่างดีครับ เกมก็เล่นได้เหมือน xp 32bit ครับ
                          พอจะมีที่ให้โหลดมั้ยครับ อยากลองม้าง

ผมว่า vista มันหนักไป! แต่ต้องยอมรับว่า vista ไม่ได้ห่วย! มันสวย คุณภาพ แต่ว่าต้องแลกมาด้วย resource ซึ่งผมคิดว่าไม่ต้องการ ผมจึงมองหาอะไรที่มันน้อยกว่า vista และ สามารถใช้ทรัพยากร ของผมได้เต็มประสิทธิ์ภาพครับ

Comment

ที่ตอบมานี่เกิน 4GB กันหมดเลยหรอคับ...เหมือนว่า 4GB ยังไม่เกินนะเจ้าของกระทู้เค้าขอเกิน 4GB ^^"

Comment

ใช้ xp sp3 32bit เห็น 3.25 ที่เหลือชั่งมัน

Comment

Working...
                              X