Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำลำโพง 2/2.1ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำลำโพง 2/2.1ให้หน่อยครับ

อยากได้แบบเสียงใสๆ ไม่เน้นเบสหนักครับ งบประมาณพันนึงครับ เต็มที่1500 ช่วยแนะนำพอเป็นแนวทางให้หน่อยครับ

Edifier ครับที่ใช้อยู่

Comment

แม๊ กำลังจะแนะนำ Altec Lansing VS2221 ซะหน่อย ^^'

ตัวนี้เบสนุ่ม แต่เสียงกลางก็ใสดีนะครับ

2400.- เกินงบไปหน่อยเน๊าะ ^^'

Comment

ผมเพิ่งซื้อ Microlab X2/2.1 ตัวละ 1500 บาท มาเสียงใสดีครับ

Comment

ยินยันว่า Altec Lansing VS2221 ของเค้าดีจิงๆ

Comment

Altec Lansing อีกคนครับ แต่ว่า ผมใช้ตัว MX5021 นะ อิ..อิ ><

Comment

ถ้างบเท่านี้เลย ลองดู Altec รุ่นที่ราคาอยู่ที่ พันกว่าบาทน่ะครับ (ผมจำรุ่นไม่ได้ คือ ฟังแล้วไม่ค่อยโดน เลยไม่ได้จำน่ะครับ อิ..อิ) เสียงจะสู้ ตัว VS2221 (แต่ส่วนตัว ผมชอบ VS4121 มากกว่า ไปลองฟังดูได้ อิ..อิ) แต่ก็ไม่ถึงกับแย่ครับ ในราคาระดับนั้น แต่ผมว่า ถ้าจะซื้อน่ะ ลองเอาเพลงที่ฟังบ่อยๆ ไปลองเปิดเทียบกัน กับลำโพงหลายๆรุ่น (ขอร้านเค้าลองน่ะนะ) แล้วชอบเสียงตัวไหน ก็เอาตัวนั้นจะดีกว่าครับ เผื่อพวกผมชอบ แต่ คุณเกิดไม่ชอบขึ้นมา จะมาว่ากันได้น่ะ แหะๆๆ ^^"

Comment

ขอบคุณครับ แล้วจะลองไปฟังๆดูครับ ถ้าติดใจ vs2221 ยังไงเดี๋ยวรอเก็บตังเพิ่มเอา

Comment

ตอนนี้ผมใช้ SAAG 1500W เล่นมาหลายเดือนแล้วไม่ค่อยมีปัญหาครับ ทนมากๆ แต่ไม่รู้ว่าผมโชคดีที่ได้ตัวดีมาหรือเปล่านะ หรือว่าดีทุกตัวก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับ

Comment

Saag 820W ครับคุ้มสุดๆ

Comment

เก็บตังค์เพิ่มแล้วเอา Altec ไปเลยครับ

Comment

Working...
                      X