Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาคะแนน Hackie i7 กับ Mac Pro 8Cores Nehalem 2.66GHz มาฝากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาคะแนน Hackie i7 กับ Mac Pro 8Cores Nehalem 2.66GHz มาฝากครับ

ก่อนอื่นต้องเข้าใจก่อนว่า เครื่องผม ทำการ Overclock นะครับ ในที่นี้ เอามาโชว์พลังกันเฉยๆ(แต่ผมเทสความเสถียรแล้วละ)

คู่กรณี

Nehalem based MacPro 2009 2.66GHz QuadX2 8Cores 16 Threads
    Ram:6GB 1066GHz DDR3 ECC (ในการใช้งานไม่เห้นมันจะมีอะไรนอกจากความถูกต้องในบางครั้ง)
    HDD:[ไม่บอก บอกว่าต่อ RAID0] ไว้

เครื่องผม

CPU:Intel Core i7 920 @3.8GHz QPI 7.2GHz Temp:47-67
    Ram:Geil Value 1600MHz 8-8-8-28 6GB Triple-Channel
    M/B:Gigabyte GA-EX58-UD5
    HDD:Seagate 500GB SATA
    Cooler:Sunbeam Core contact freezer 1366 Trans base
    VGA:8800GTX Mod to QuadroFX5600
    PSU:iCute 750W
    OPD:Sony 22X DVD-RW
    Case:Lian-li PC V1010 (ล้อหมุน)

พร่ามอยู่นาน มาชมกันเลย

มาชมภาพเครื่องกันก่อน พอดีไม่เซียนเรื่องการจัดสาย เอาแบบพอเปิดได้ละกัน อิอิ

จับดูความร้อนบ่อยไปหน่อย รอยนิ้วเพียบเรย

มาเรื่องคะแนนเทสดีกว่า

อันนี้ผมได้เปรียบเรื่องการ์ดจอครับ

คู่กรณี อิอิ

ผมเจอวีดีโอ โชว์การเรนเดอร์ Cinebench ตัวเดียวกับที่ผมใช้ ด้วยเวลาประมาณ39-40 วินาที ของตัว 2.66 8คอร์
    แต่ของผมได้มากไปหน่อยเนื่องจากเป็น 4คอร์ คะแนนไม่น่าเกลียดครับ ได้ 45-47วินาที
    ด้วยความเร้วการทำงานมากกว่าจากการโอเวอร์คล๊อก ดังนั้น จึงไม่ถือว่า ผมแรงกว่า เพราะเอามาบันเทิงยุทธภพ เฉยๆครับ
    Last edited by wangtrirat; 25 Mar 2009, 15:01:24.

งบ ประมาณเท่าไหร่หลอคับ

Comment

ประมาณ6หมื่นอะครับ

Comment

คำเดียวครับ โขดแรงเลย อยากลองเล่นดู 55+ ลื่นไหลๆ

Comment

http://db.xbench.com/merge.xhtml?doc2=352851

ลิงค์ครับ อันนี้ล่าสุด คะแนนที่จะเห็นเป้นประจำ อันบนนั่นเป็นคะแนนดีที่สุดครับ

Comment

Working...
          X