Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตรวสสอบครั้งสุดท้ายทีก่อนซื้อ กลัวพลาด กว่าจะได้เงินมา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตรวสสอบครั้งสุดท้ายทีก่อนซื้อ กลัวพลาด กว่าจะได้เงินมา

จะซื้อคอมใหม่คับ ที่จัดมาโอเคยังคับ ควรเปลี่ยนตรงไหนมั้ย ช่วยแนะนำทีคับ (Intel)นะคับผม

VGA : XFX 9600GT (ชอบค่ายเขียว)

CPU : E7400

MB : P5-KPL/1600

Ram : kington 4G(800) ----->บัส ใช้กับ cpu กับ m/b ได้รึเปล่าคับ

Psu : I cute 650 W.

ปล. ผมเหน FSB จาก ซีพียูกับบอร์ด ไม่เท่ากัน ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันมั้ย ผมเลยไม่แน่ใจ

ช่วยทีนะคับ งานไม่เดิน เกมไม่ได้เล่นเลย ขอบคุณมากคับ

งบเท่าไหรเหรอครับ แต่ที่จัดมาก็โอเคน่ะผมว่า~

Comment

งบ สองหมื่นคับ ไม่รวมจอ แล้ว บอร์ดโอเคมั้ยคับ จะรองรับ ซีพียูกับแรม บัส800 มั้ยคับ

Comment

HD4830แรงกว่านะครับ

แต่ถ้าค่ายเขียวก็โอเคครับ

Comment

ขอบคุณมากเลยนะคับ และถ้าผมเปลี่ยนจาก 9600GT มาเปน 8800GT

ความแรงจะต่างกันเยอะมั้ยคับ ตัวไหนดีกว่ากัน พอดีค่ายแดง ผมไม่เคยใช้ เลยไม่กล้าลอง อิอิ

รบกวนหน่อยนะคับพี่^^

Comment

^ ต่างกันเยอะเลยครับ 8800GT คะแนนมันต่างกันประมาณ 2000pts เห็นจะได้
            ถ้าเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนเลยครับ แนะนำๆ

ส่วนเรื่องค่ายของการ์ดจอนั้น แล้วแต่ชอบครับ...

ส่วนเสป็คที่จัดมาก็ดีอยู่แล้วครับ

Comment

ขอบคุณมากคับ โอเค ผมใช้เสปคตามนี้ อิอิ แล้ว 8800GT นี่พอจะหาซื้อร้านไหนจากพันทิพธ์ ประตูน้ำได้มั่งคับ

กะว่าจะไปซื้อที่ JIb แต่ที่นี่ไม่มี8800GT ขาย แล้วราคามือ1อยู่เท่าไหร่หรอคับ รบกวนอีกซักครั้งคับผม

Comment

ลด CPU เป็น E73 หรือ E72
                เพิ่ม VGA เป็น 8800GT หรือ 9800GT
                น่าจะแจ่ม นะ

Comment

ที่คะแนน ต่าง เยอะๆ

พอเล่นจริง ความลื่นไหลแทบไม่ต่างกันเท่าไหร่

9600 GT ตัวนี้ มี ซิ้ง Zalman มาด้วย เย็นกว่า พอสมควร

แต่ถ้าจะเล่น 8800 GT มันก็ร้อน เอา การเหมือนกันครับ ถ้ารับได้ ก็ OK คับ

Comment

ขอบคุณพี่สองความเหนด้านบนด้วยนะคับ ที่แวะมาแนะนำ

ผมคงใช้ E7400แหละคับ เพราะราคาแทบไม่ต่างกับE7300เลย

แต่พี่ๆยังไม่บอกเลย 8800GT นี่มือ1เท่าไหร่หรอ หาซื้อได้จากร้านไหนจะได้ตรงไปเลย ไม่ต้องเดินถาม

ส่วน9600GT + Zalmanก็สวยดีนะคับ

Comment

JIB 8800gt 1gb 4400อ่ะครับ

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเหนนะคับ ที่มาช่วยแนะนำ และให้ความรู้ใหม่ๆ อิอิ ตัดสินใจได้แล้วคับ เย้ๆ

ถึงเวลาปลดระวางเครื่องเก่า เพื่อนร่วมทุกข์ร่วมสุขกันมาสองปี ตามเวลาและกิเลส เหอะๆ

ปล.ไงผมจะลองเดินหา8800GTคับ เพราะผมโทรไปที่jib ที่ร้านบอกไม่มีแล้ว

(มีความสุข สุขภาพแข็งแรงนะคับทุกท่าน)

Comment

ลองเดินหาแล้วกันครับ

ใน พันทิพย์ น่าจะมีเหลืออยู่บ้าง

Comment

สู้ ๆครับ

ของแรงหายาก

อิอิ

Comment

cpu ไม่ถูกใจครับ

Comment

Working...
                              X