Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามว่า ปลายๆปีนี้จะมี ลดราคาของ กาสจอและ CPU อีกไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามว่า ปลายๆปีนี้จะมี ลดราคาของ กาสจอและ CPU อีกไหมครับ

แล้ว ATI 4870x2 นี้ราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่ และเรื่องความร้อนเป็นไงบ้าง

ขอบคุณครับ

เดือน เมษา (ไตรมาศ 2) ร่วง

Comment

การ์ดลดลงอยู่แล้ว แต่ cpu ลดยาก

Comment

ตามเทคโนโลยีไม่ทันหละครับผม บวกกับ ไม่มีเงินซื้อด้วย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          เดือน เมษา (ไตรมาศ 2) ร่วง
          =ช่ายครับ ผมก็คิดว่าราวๆ ไตรมาส 2

เพราะ HD 5000Series จะมา ไตรมาสที่สอง คงลดแบบเห็นผลอยู่

ส่วน CPU Core i7 กับ PhenomII เพิ่งออก คิดว่าคงไม่ลดครั้งใหญ่เร็วๆนี้

ก็คงจะเป็นลดตามเวลาเหมือนปกติ จะมีน่าจะเป็น Core i5 ท้ายปีนู้น

Comment

ถ้าปลายปี ลดกันบานเลยครับ ..

CPU - ปี 2010 จะมีตัว 32nm ออกมา มีลดกันแน่นอนครับ แต่ตอนนี้ภาวนาให้ลดด่วนเลย จะเปลี่ยนแล้ว

VGA - แค่ไตรมาสสอง ประมาณเดือน เมษายนเข้าพฤษภาคม เปิดศึกรอบสองของทั้ง 2 ค่าย ด้วย 40 nm

ส่วน HD5xxx ผมว่ายังเร็วไปนะครับ พฤษภาคม RV740 (40nm) รุ่นเล็กอาจจะออกมาก่อนนะครับ ...

RV740 ครับ

เช่นเดียวกัน Nvidia ก็น่าจะปล่อยตัว GT21x (40nm) เช่นเดียวกันครับ ...

แต่ถ้าปลายปี หรือประมาณไตรมาสสี่ ... Nvidia กับ ATI มาพร้อมกับ DX11 แน่นอนครับ

ซึ่งจะให้สมบูรณ์จริงๆ คงต้องต้นปี 2010 ครับ ทั้งสองค่ายเตรียมผลิต การ์ดจอที่ Support DX11 ครับ

ซึ่งเรียกว่าลืม DX10 / DX10.1 ไปได้เลย ..

DirectX 11 hardware comes in Q4 09

ครับ ^__^-
            Last edited by Kraiwit; 25 Mar 2009, 20:46:52.

Comment

รอ ร้อ รอ

Comment

ลง

Comment

Working...
                X