Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับ การ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับ การ์ดจอ

คือผมลงการ์จด Gforce 2600 turbu พอลงเสร็จรีสตารเข้าวินโด้เครื่องจอทุกทีคับ
    เป็นเพราะอะไรคับ
    ช่วยแนะนำทีคับ

รุ่นแปลกๆ แต่น่าจะเป็นที่ไดร์เวอร์ ถอดตัวเก่าออก ( ในเซฟโหมด ) แล้วลงตัวอื่นๆดูครับ

Comment

หมายความว่ายังไงคับ
      ถอดตัวเก่าออก ให้ถอดการ์ดจอ หรือว่าลบไดรเวอคับ

Comment

ไดร์เวอร์ครับ ... การ์ดนี่เป็นการอัพเกรดใช่ไหม??? ไดร์เป็นของการ์ดตัวเก่า??? ถ้า่ใช่ก็ถอนไดร์เวอร์ตัวเก่าออก แล้วหาเวอร์ชั่นที่ใหม่กว่ามาลง

Comment

ไดรเวอ ผมโหลดจากเวป ECS คับ น่าจะล่าสุดคับ ไม่ทราบเหมือนกันคับ การดจอไม่ได้ทำไรเลยคับ พอเข้าเซพโหมดเข้าได้ แต่เวลาเลื่อนจอแล้วมันเป็นคลื่นคับ ทำไงดีคับ งง

Comment

คือเวลาเข้าเซฟโหมด ไดร์เวอร์การ์ดจอมันไม่ได้ถูกเปิดใช้ไงครับ มันเลยดูหน่วงๆและเป็นคลื่น....กลับกันถ้าไปถอนบนวินโดว์ปกติ ไดร์เวอร์การ์ดจอจะถูกเปิดใช้อยู่ เวลาถอนออกในขณะนั้น มันจะมีซากหลงเหลืออยู่ หรือมีข้อผิดพลาดเกิดขึ้นได้....วิธีถอนในเซฟโหมดจึงปลอยภัยที่สุด ส่วนเรื่องเวอร์ชั่นไดร์เวอร์ ต้องดูรุ่นของการ์ดด้วย .... แต่กำลังงงๆกับรุ่นของท่านอยู่ ว่าตกลงมันเป็น GF 260 หรือ GF6200 Turbo ????

Comment

GF6200 Turbocahe
              คับ
              ไม่ทราบว่ามีเบอไหมคับ pm มาก็ได้คับ

Comment

Working...
              X