Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ RAM Kingston ได้ Qimonda หมายความว่าไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ RAM Kingston ได้ Qimonda หมายความว่าไงครับ

เรื่องมีอยู่ว่า งาน Commart ที่ผ่านมา ผมได้ซื้อ RAM NB ที่บูธของ Kingston

ก็กะว่าของแท้ชัวร์ เช็คกล่องกะสติ๊กเกอร์ก็เป็นของ Kingston

แต่ปรากฎว่า กลับมาใส่ NB ที่บ้าน เปิด CPU-Z เช็คดู

ตรงช่อง Manufacturer มันกลายเป็น Qimonda ซะงั้น

เลยงงครับ ว่าตกลง Qimonda เป็น sub ผลิต RAM ให้ Kingston หรือเปล่า

หรือว่าผมโดนยัดไส้ ทั้งๆ ที่ซื้อมาจากบูธของ Kingston เองเลย

ใครรู้ช่วยบอกทีครับ แล้วถ้าเป็นของปลอมควรทำยังไงดี

เป็นชิพแรมครับ มีทั้ง Hynix Elpida Qimonda Kingston

Comment

คงหมายความว่า Kingston ไม่ได้ผลิตชิปหน่วยความจำเอง แค่เอาชิปหน่วยความจำมาแปะเป็น memory module แผงๆ เอามาเสียบใช้กับคอม
      เห็น Kingston ชิป Hynix มากมาย แรงด้วยนิ

Comment

อ่อ งี้นี่เอง

ขอบคุณครับ สำหรับคำอธิบาย

Comment

ผมได้ Hynix เข้ากะของเดิมพอดีเลย

ของติดเครื่องมาเป็น Hyundai-Hynix

Comment

ของผมได้ Chip Kingston ครับ

Comment

Working...
            X