Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดใหม่ซื้อ HDD ลูกใหญ่ หรือเอาลูกเล็กไป Raid ดี?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดใหม่ซื้อ HDD ลูกใหญ่ หรือเอาลูกเล็กไป Raid ดี?

ช่วยเลือกทีขอรับ มีความจำเป็นต้อง Backup ข้อมูล ขนาดราวๆ 600GB ใน Ext. HDD

เลยกะว่าจะซื้อบอร์ดใหม่ พร้อม HDD อีกลูกไปเลย..

มี 500ABYS อยู่ตัวนึง จะจับมัน Raid ดีหรือไม่ หรือว่ารหัสอื่นแรงกว่าก็จะแรง เหมาะกับ Raid 0 มากกว่า

ตัวเลือกมีดังนี้

1. ซื้อ 500ABYS อีกลูก จับ Raid

2. หารหัสแรงๆ พวก KS รึอะไรก็ได้มา 2ลูกเล็กๆ พร้อมกับแบ่งข้อมูล backup ไว้ทั้ง 2ลูก

3. 1TB ไปเลย Raid ไปก็ไม่ต่างอะไรมาก

งบก็คิดว่าคงไม่เกิน 6,000 บาทเฉพาะ HDD นะขอรับ กะว่าจะเอาไว้ซื้อลำโพง อดเลย

ช่วยบอกชื่อยี่ห้อ และก็รหัส พร้อมราคากลางๆทีนะขอรับ ขอบพระคุณอย่าสูง

เอามา สำรองข้อมมูล ไม่ตำเป็นต้อง RAID0 ครับ

WDAALS 1TB 3500

Comment

ขอบคุณคุณวิกรมากครับ

ตกลงสั่ง WDAALS 1TB ไปแล้ว แต่รอร้านตรวจราคานิดนึง บังเอิญอยู่ต่างจังหวัด ^^

แล้วช่วยแนะนำ คู่ Raid 0 ดีๆ ไว้สักคู่ทีครับ
      ถ้าประกอบใหม่จะเอาไว้ลง OS

Comment

Working...
      X