Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD6000+ กับเมนบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD6000+ กับเมนบอร์ด

ตอนนี้ใช้เมนบอร์ด M3A อยู่ครับ อยากเปลี่ยนบอร์ดใหม่ แต่ไม่รู้ว่าจะใช้รุ่นไหนดีครับ งบประมาณไม่เกิน 2000 บาท จะเอามาใช้กับ AMD6000+ รบกวนช่วยแนะนำให้หน่อยครับว่าควรซื้อรุ่นไหนดี

ECS BLACK ลาก สบาย สวยด้วย แจ่ม ครับ

Comment

ส่วนตัว ไม่ Up บอร์ด ให้เหนื่อยหรอก Up ไปก็แรงเพิ่มมาไม่คุ้ม
      ขาย X2 6000+ (+ เงินที่มี) ไปสอย X3 710 เปิดหัว ลากขำๆ ซัก 3.5 GHz สบายๆ

Comment

บอร์ดเสีย หรือว่ายังไงครับ

หรือว่าจะเปลี่ยนเพื่อมา O/C ถ้าเป็นอย่างงั้นผมว่าอย่าเลยดีกว่า งบ 2000 มันไม่น่าจะมีตัวไหน O/C ไปได้ไหลหว่าของเดิมเยอะๆ

Comment

มิน่า M3A ที่ใช้อยู่ถึงทำอะไรกับ9600be
          ไม่ได้เลย

Comment

-- --- -

Comment

Originally posted by COROP View Post
              บอร์ดเสีย หรือว่ายังไงครับ

หรือว่าจะเปลี่ยนเพื่อมา O/C ถ้าเป็นอย่างงั้นผมว่าอย่าเลยดีกว่า งบ 2000 มันไม่น่าจะมีตัวไหน O/C ไปได้ไหลหว่าของเดิมเยอะๆ

ป่าวครับ ไม่ได้เสียหรอกครับ อยากเปลี่ยนเฉย ๆ อะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ส่วนตัว ไม่ Up บอร์ด ให้เหนื่อยหรอก Up ไปก็แรงเพิ่มมาไม่คุ้ม
                ขาย X2 6000+ (+ เงินที่มี) ไปสอย X3 710 เปิดหัว ลากขำๆ ซัก 3.5 GHz สบายๆ
                ตอนที่ใช้6000+ เปลี่ยนบอร์ดมาแล้ว3หล แทบจะไม่ต่าง พอไปสอย 720 BE มา

แหม ผลต่างเห็นได้ชัดเจนครับ ยังไม่OCด้วย

Comment

Working...
                X