Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยพา E8400 ไปถึง @4.5 GHz ที่ครับ รายละเอียดสเปกด้านในเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ได้ตัว VID ต่ำๆ ก็ไม่ดีนะ หุหุ แม่งโคตรร้อนเลยว่ะ

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
      สงสัยจะเจอตัวทานไฟเข้าให้แล้วคับ
      เปลี่ยนซิงค์แล้วยัดไฟเข้าไปคับ ตัวกินไฟแปลกมากไม่ร้อน
      จริงหรอนิ แสดงว่าซวยจริงๆเลยนะเนี่ย
      Originally posted by Chodose View Post
      ดีใจด้วยครับ ที่ได้ตัวกินไฟเหมือนกัน โคตรซวยเลยครับ
      เวรกำเลยยย
      Originally posted by kaho19 View Post
      ได้ตัว VID ต่ำๆ ก็ไม่ดีนะ หุหุ แม่งโคตรร้อนเลยว่ะ
      อิอิ

แต่ยังเข้าข้างตัวเองอยู่ว่า ยังไม่ไดตัวกินไฟ อิอิ เพราะว่าตัวนี้ ซื้อมาจากลุงเต้ ต้องถามพี่เค้า ว่า อัดตัวนี้ ได้เท่าไร

Comment

ใช้บอร์ดรุ่นเดียวกัน แต่cpuคนละตัว
        ของผมe4300แก่ๆ@3.0GHz
        แรมเป็นตัว2*2PQ อัดไฟแค่2.1 cl5 ที่บัสแรม500สบายคับ
        mchของผมเพิ่มแค่0.1
        fsb0.2

ปล.เป็นแนวทางนะคับ เผื่อเป็นประโยชน์กับท่าน

Comment

Originally posted by love7teen View Post
          ใช้บอร์ดรุ่นเดียวกัน แต่cpuคนละตัว
          ของผมe4300แก่ๆ@3.0GHz
          แรมเป็นตัว2*2PQ อัดไฟแค่2.1 cl5 ที่บัสแรม500สบายคับ
          mchของผมเพิ่มแค่0.1
          fsb0.2

ปล.เป็นแนวทางนะคับ เผื่อเป็นประโยชน์กับท่าน
          ขอบคุณมากๆๆครับ ว่าแต่ mch กับ fsb ท่านเพิ่มน้อยจัง ผม กดไปเพียบเลย

Comment

เงียบ เหงา

Comment

Idle = 45 (หลังกระดองแน่ๆ ใช่ป่ะ)
              Full Load = ประมาณ 75 -80 c

ดูจากไหนครับ หลังกระดองเหรอ ดู คอร์ 1 คอร์ 2 หน่อย

Comment

ถ้ามันร้อนมันจะกินไฟเยอะ ทำไห้เราต้องใส่ไฟเยอะ มันก็ยิ่งร้อน งงใหม พูดเองยังงงเองเลย อิอิ...
                ผมลากไป 4.8 ใช้ไฟ 1.650 บนซิ้งลม ใช้น้ำ 4.8 ไฟแค่ 1.5 กว่าก็บูตติดครับ
                Last edited by one; 26 Mar 2009, 10:28:40.

Comment

ล่า สุด บัส 460*9 ไฟ 1.424 ไม่ทราบว่าใช้ไฟเยอะเกินไปรึเปล่า

Comment

Originally posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post
                    Idle = 45 (หลังกระดองแน่ๆ ใช่ป่ะ)
                    Full Load = ประมาณ 75 -80 c

ดูจากไหนครับ หลังกระดองเหรอ ดู คอร์ 1 คอร์ 2 หน่อย
                    คอ 1 และ 2 อยู่ที่ 65 โดยประมาณครับ @ 460* 9 ไฟ 1.424
                    Originally posted by one View Post
                    ถ้ามันร้อนมันจะกินไฟเยอะ ทำไห้เราต้องใส่ไฟเยอะ มันก็ยิ่งร้อน งงใหม พูดเองยังงงเองเลย อิอิ...(อันนี้ผมเพิ่งรู้เลยนะครับเนี่ยว่ารายระเียดปลีกย่อยมันไม่ได้แค่นี้ เรื่องคาวมร้อน)
                    ผมลากไป 4.8 ใช้ไฟ 1.650 บนซิ้งลม ใช้น้ำ 4.8 ไฟแค่ 1.5 กว่าก็บูตติดครับ
                    ที่ 4.8 บนซิ้งลม นี่ พี่หมายถึง ซิ้ง ที่ไม่ใช่ซิ้งเดิมๆ รึเปล่าครับ
                    ผมว่าจะไปถอย ซิ้ง 120 EX มาสะหน่อยวันนี้
                    Last edited by biologypanda; 26 Mar 2009, 11:26:43.

Comment

Originally posted by biologypanda View Post
                      ถ้าไม่ถึง 4.5 จริงๆ อุณภูมิสูงเกิน ก็จะเปลี่ยนดู ครับ
                      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=431644
                      รับไปเลี้ยงดูมั๊ยครัผม

Comment

ผมลากไป 4.8Ghz ใช้ไฟ 1.52 เอง ใช้ TrueBlack

ลากไป 5Ghz เข้า Bios ได้ ไม่ค้าง แต่พอบูตเข้า Windows นี่ดับเลย ร้อนเกิน ซิ้งมันไม่ไหว

แต่ถ้าจะเอา 5Ghz ก็ลากแค่ 4.8 แล้วเข้าไปลากต่อบน Windows ก็ได้ 5Ghz ละ

Comment

ร้อนไปก้อไม่ดีเย็นไปก้อไม่ดี เล่นยากจิงๆ ><

Comment

Originally posted by kaho19 View Post
                            ผมลากไป 4.8Ghz ใช้ไฟ 1.52 เอง ใช้ TrueBlack

ลากไป 5Ghz เข้า Bios ได้ ไม่ค้าง แต่พอบูตเข้า Windows นี่ดับเลย ร้อนเกิน ซิ้งมันไม่ไหว

แต่ถ้าจะเอา 5Ghz ก็ลากแค่ 4.8 แล้วเข้าไปลากต่อบน Windows ก็ได้ 5Ghz ละ
                            ผมจะลองทำให้เต็มความสามารถผมที่มีอยู่ละกันครับ อิอิ เข้าเวปนี้มานานเพิ่งจะ OC เป็นบ้าเป็นหลังก็คราวนี้ละ
                            Originally posted by hugnoi View Post
                            ร้อนไปก้อไม่ดีเย็นไปก้อไม่ดี เล่นยากจิงๆ ><
                            เย็นดีกว่านะครับ อิอิ

Comment

เย็นไปไม่ดีจิงๆคับ ผมทำเย็นเกินนี้ ไม่บูตคับ มึนๆๆๆๆ

Comment

ผมไฟ 1.45 900*5 ทุกอย่างผ่านแต่ร้อนมาก 60-80 องศาเลย
                                ตอนนี้อยู่ที่ 4.00 Ghz ไฟ 1.3 40-58 เอง

Comment

Working...
                                X