Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากลง MAC ครับ แต่มีข้อมูลไดร์ฟ D จะเก็บไว้ยังไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากลง MAC ครับ แต่มีข้อมูลไดร์ฟ D จะเก็บไว้ยังไงดี

คือผมอยากจะลองลง MAC เล่นดูเป็นประสบการณ์ครับ แต่ว่ามันต้อง Format HDD ทั้งลูกเลยแต่ไดร์ฟ D: ผมมีข้อมูลอยู่ 180GB (เกม,หนัง,การ์ตูน,เพลง) HDD อีกตัว 320GB ก็เต็ม HDD สำรองก็ไม่มีครับ ผมจะทำยังไงดีกับข้อมูล 180GB ใครมีวิธีช่วยบอกทีครับ

ปล.ผมโกส+Backup ไม่เป็นครับ

ไม่จำเป็นต้อง Format ทั้งลูก Format เฉพาะ Drive ที่จะลงอย่างเีดียวก็ได้

Comment

Originally posted by jackpha View Post
      ไม่จำเป็นต้อง Format ทั้งลูก Format เฉพาะ Drive ที่จะลงอย่างเีดียวก็ได้
      จริงดิครับ ไหงผมอ่านวิธีลงเค้าเตือนกันว่า หายทั้งลูกเลย เดี๋ยวจะลองไปลงดูครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

ผมมีคำถามเดียวกับคุณ life เลยครับ
        เราจะ format partition เดียวต้องทำยังงับ้างครับ เพราะเวลาเลือก format มันก็บังคับทั้งลูก ช่วยแนะนำด้วยครับ

Comment

Working...
        X