Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิจารณ์ 2033sw ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิจารณ์ 2033sw ให้หน่อยครับ

คือผมอยากรู้ว่ารุ่นนี้ใช้งานดีมั้ยครับ เหมาะที่จะเล่นมั้ย และความยาวของจอกับความกว้างมีความสมดุลกันมั้ยครับ(คือจอยาวเกินไปหรือกว้างเกินไป ในมาตราฐานของจอWมั้ยครับ)

วานพี่ช่วยให้ข้อมูลและวิจารณ์ถึง จุดดี จุดด้อย เลยครับ

ที่ต้องการทราบเพราะผมต้องการนำข้อมูลมาใช้ในการตัดสินใจซื้ออะครับ

ขอบคุณพี่ๆๆทุกท่านที่ให้ความรู้และให้ข้อมูลครับ

รอผู้รู้มาตอบ-วิจารณ์

Comment

ท่านเคยเหนตัวจิงมั๊ยคับ ผมว่าท่านควรไปเหนตัวจิงๆกับตาก่อนนะเพราะถึงวิจารย์ไปดียังไงมันก้อสายตาของเพื่อนๆท่านอื่นไม่ใช่ตาของท่าน รุ่น2033SW นี่ผมไม่เคยเหนนะเคยเหนแต่2233SW มันเปนอะไรที่แปลกใหม่มากแต่ผมไม่ชอบ เอิ๊กๆ

Comment

Originally posted by momoari View Post
        ท่านเคยเหนตัวจิงมั๊ยคับ ผมว่าท่านควรไปเหนตัวจิงๆกับตาก่อนนะเพราะถึงวิจารย์ไปดียังไงมันก้อสายตาของเพื่อนๆท่านอื่นไม่ใช่ตาของท่าน รุ่น2033SW นี่ผมไม่เคยเหนนะเคยเหนแต่2233SW มันเปนอะไรที่แปลกใหม่มากแต่ผมไม่ชอบ เอิ๊กๆ
        ถูกใจเลยครับ ผมยังไม่เคยเห็นตัวจริงๆๆซะด้วย

ดันๆๆๆ เพื่อมีคำแนะนำเพิ่ม

Comment

มาตรฐานมันขึ้นอยู่กับ ขนาดของจอว่ากี่นิ้วๆครับ รุ่นนี้20นิ้ว มาตรฐานของ20นิ้วWide อยู่ที่ Resolution1600 x 900

**ไม่มีกว้างเกินไปแน่นอนครับขนาดมันมาตรฐานทุกที่ยี้ห้อ

Comment

ถ้าเทียบกับจอ w19 อะครับ เพราะตอนนี้ผมใช้ 932gw อยู่ครับ ผมควรที่จะเปลี่ยนมั้ยครับ

Comment

มีพี่คนนึงเค้าจะแลกกะผมพอดีเลย

เดียวใช้แล้วเป็นไงแล้วผมจะมาบอกนะครับ

ปล..รุ่นนี้ไม่ค่อยมีคนใช้กันเลยเหรอครับ

Comment

2033SW เป็นจอ wide แบบ 16:9 ครับ

จะต่างกับจอ wide ทั่วๆไป ที่เป็น 16:10 คือ จะเตี้ยกว่า แต่ด้านกว้างก็กว้างกว่าเล็กน้อย

(ความสูงโดยเฉลี่ย พอๆกันกับจอ 19 ไวด์ทั่วๆไป แต่กว้างกว่า)

ถ้าจะซื้อ 2033sw ทีราคา 5000 ผมว่าเล่น acer X203H ดีกว่าครับ

สเป๊คเหมือนๆกันเด๊ะ แต่ acer 3500 บาท

Comment

Originally posted by Inspiral View Post
                  2033SW เป็นจอ wide แบบ 16:9 ครับ

จะต่างกับจอ wide ทั่วๆไป ที่เป็น 16:10 คือ จะเตี้ยกว่า แต่ด้านกว้างก็กว้างกว่าเล็กน้อย

(ความสูงโดยเฉลี่ย พอๆกันกับจอ 19 ไวด์ทั่วๆไป แต่กว้างกว่า)

ถ้าจะซื้อ 2033sw ทีราคา 5000 ผมว่าเล่น acer X203H ดีกว่าครับ

สเป๊คเหมือนๆกันเด๊ะ แต่ acer 3500 บาท
                  ขอบคุณครับ

Comment

รหัสสินค้า S3-2033SW
                    จอภาพ : 20" LCD Wide Screen
                    ความละเอียดสูงสุด : 1600 x 900
                    ระยะ***งระหว่างพิกเซล :
                    เวลาตอบสนอง : 5ms
                    ความสว่าง : 300 cd/m2
                    อัตราความคมชัด : 15000:1 (DC)
                    การเชื่อมต่อ : 15 Pin D-sub, DVI-D
                    ขนาด : 485.8 x 200 x 373.5 mm (WxDxH)
                    น้ำหนัก : 4.45 kg
                    คุณสมบัติเพิ่มเติมอื่นๆ : - Viewing Angle(Horizontal/Vertical) : 170˚/160˚ (CR>10)
                    - Color Supported : 16.7M
                    รับประกัน (Warranty) : 3 ปี (ประกันศูนย์)

ผมก็ใช้ยุอะคับ ม่ายเห็นมีปัญหาอาราย

ผมชอบ Samsung ตรงที่ทรงมันสวยดีอะคับ

มานก็แล้วแต่คนชอบอะคับ...ราคาไม่แพงมาก

Comment

Originally posted by i-san-dan View Post
                      รหัสสินค้า S3-2033SW
                      จอภาพ : 20" LCD Wide Screen
                      ความละเอียดสูงสุด : 1600 x 900
                      ระยะ******งระหว่างพิกเซล :
                      เวลาตอบสนอง : 5ms
                      ความสว่าง : 300 cd/m2
                      อัตราความคมชัด : 15000:1 (DC)
                      การเชื่อมต่อ : 15 Pin D-sub, DVI-D
                      ขนาด : 485.8 x 200 x 373.5 mm (WxDxH)
                      น้ำหนัก : 4.45 kg
                      คุณสมบัติเพิ่มเติมอื่นๆ : - Viewing Angle(Horizontal/Vertical) : 170˚/160˚ (CR>10)
                      - Color Supported : 16.7M
                      รับประกัน (Warranty) : 3 ปี (ประกันศูนย์)

ผมก็ใช้ยุอะคับ ม่ายเห็นมีปัญหาอาราย

ผมชอบ Samsung ตรงที่ทรงมันสวยดีอะคับ

มานก็แล้วแต่คนชอบอะคับ...ราคาไม่แพงมาก
                      ความรู้ทั้งนั้น

Comment

ผมใช้ LG W2252TQ 22"
                        โดยส่วนตัวผมไม่ชอบซัมซุงเลยครับ แต่ก็แล้วแต่คนแหล่ะครับ
                        อีกอย่างผมว่าผมชอบจอที่เป็น TFT มากกว่าจอกระจกด้วยซ้ำนะ จอกระจกเหมือนเราเอาหน้าไปไว้ใกล้ๆทีวียังไงไม่รู้ครับ แหะๆ

Comment

2233sw มัน 1920*1080 นะครับ ที่ 21.5"

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับ สวยดี ต่อ DVI ได้ดูหนัง เล่นเกม ภาพก็แจ่มดี ราคาก็ถูกอะ ซื้อมา 4370 บาทเอง ที่เซียรรังสิต

Comment

Originally posted by sepia2egg View Post
                              ผมก็ใช้อยู่ครับ สวยดี ต่อ DVI ได้ดูหนัง เล่นเกม ภาพก็แจ่มดี ราคาก็ถูกอะ ซื้อมา 4370 บาทเอง ที่เซียรรังสิต
                              ร้านที่ผมอยู่ขาย 4280 บาท สนมะ พันธ์ทิพย์งามวงค์วานชั้น

Comment

Working...
                              X