Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6300+965P DS3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6300+965P DS3

ตอนแรกดันไป 3.01 แต่เข้าวินโดไม่ได้เลยลดมาเหลือ 2.94 เข้าวินโดได้แต่ทดสอบ pi ไม่พ่าน

420X7
    CPU VC 1.375
    DDR2 oc +0.1
    FSB +0.1
    (G)MCH +0.1
    Temperature 63-80+
    VGA HD4850
    RAM 3G

ต้องลดหรือเพิ่มอะไรดีครับ
    Last edited by Milano; 26 Mar 2009, 00:42:55.

ทดแรม 1:1
    5
    5
    5
    15
    840mhz
    PCi 100
    Last edited by Milano; 26 Mar 2009, 01:04:27.

Comment

ช่วยด้วยครับอยากแรงกว่าเดิมหน่อยอะตอนนี้ใช้อยู่ 2.87 T T

Comment

มาถามอะไรตอนนี้ ตอนนี้ผมจะไปนอน

หนูตอบม่ะได้รอท่านต่อไป

Comment

Temperature 63-80+ นี่ Full load หรือป่าว
          เพิ่มไฟ CPU

Comment

ใช้ซิงค์อะไรคับ

Comment

ลองเพิ่มไฟไป 1.45 พ่าน PI แล้วคับแต่ไม่พ่าน System Stability Test - EVEREST

โปรแกรมอะไรที่ทดสอบพ่านแล้วทำให้แน่ใจได้ว่าเสถียรชัวคับ

แปลกจังตอนฟูโหลดอุณหภูมิซีพียู 77 เองแต่หัวซีพียู 1 กับ 2 ดันทะลุร้อน งง อะ
              Last edited by Milano; 26 Mar 2009, 16:07:58.

Comment

บอร์ด965ถ้าจะเล่นbusเกิน420ผมว่าไฟchipsetต้องให้มันเยอะหน่อยนะถึงจะนิ่ง ไฟFSBลอง+0.2-0.3ดู
                ไฟMCHแค่+0.2ก็น่าจะพอ แรม3Gน่าจะใส่4แถวใช่ไม๋ยิ่งถ้าเป็นคนละชิบกันลองเพิ่มไฟแรมเป็น+0.2และ
                ปรับ5-5-5-18ดูก่อน เอาใว้นิ่งแล้วค่อยลดtimingแรมลง

Comment

ขอบคุณครับเด๋วขอไปลองดู

ลองดูแล้วครับเกือบเสถียรละครับทดสอบ Everet ได้ 5 นาที

ไฟ cpu น้อยไปป่าวครับ 1.36 เด๋วจะลองเพิ่มไฟ cpu เผื่อจะนิ่งขึ้น

เพิ่มไป 1.38 ก็ยังไม่นิ่งแฮะ
                  Last edited by Milano; 26 Mar 2009, 21:33:24.

Comment

ถ้าอยากไป 430x7 จะได้ไหมครับ

ตอนนี้ใช้ได้ที่ 2.94 ครับอีกนิดเดียวเอง - -"

ลองลากไปไฟเกือบ 1.50 ก็เข้าวินไม่ได้ไม่อยากไปต่อกัวไหม้

ซีพียูหมดประกันแล้วอะใช้มาเกิน 3 ปีแล้ว
                    Last edited by Milano; 27 Mar 2009, 00:16:26.

Comment

ช่วยด้วยครับลากไป 2.96 แล้วตัวคูณไม่นิ่งอะขยับไปมา 6-7 กลัวซีพียูพังอะมันเกิดจากสาเหตุอะไรคับ

Comment

C1E disible ยังครับ สาเหตุที่ไม่ผ่นผมว่าไฟท่านยังไล่ไม่ดีครับ ไฟแรมลอง+0.3 ไฟCpuลองที่1.475แล้วดูในcpu-zว่ามันดรอบเยอะมั้ย ถ้าดรอบเยอะลองตั้งไฟแก่หน่อย พอเข้าวินเทสได้แล้วค่อยมาไล่ลดลงใหม่ ลองดูครับ
                        พวกไฟชิบเซต ไฟFSB ลองไล่ดูครับ ชุดที่ว่ามาถ้าแรมไม่ตันผมว่า3.6สบาย แต่ว่าซิ้งค์เดิมป่าวหว่า

Comment

Originally posted by mewonline View Post
                          C1E disible ยังครับ สาเหตุที่ไม่ผ่นผมว่าไฟท่านยังไล่ไม่ดีครับ ไฟแรมลอง+0.3 ไฟCpuลองที่1.475แล้วดูในcpu-zว่ามันดรอบเยอะมั้ย ถ้าดรอบเยอะลองตั้งไฟแก่หน่อย พอเข้าวินเทสได้แล้วค่อยมาไล่ลดลงใหม่ ลองดูครับ
                          พวกไฟชิบเซต ไฟFSB ลองไล่ดูครับ ชุดที่ว่ามาถ้าแรมไม่ตันผมว่า3.6สบาย แต่ว่าซิ้งค์เดิมป่าวหว่า
                          ซิ้งเดิมๆครับ CIE disible แล้วครับผมเคยลองไป 1.5 ไฟแรม +0.3 fsb +0.3 MCTH +0.3 ก็ยังเข้าวินไม่ได้อะ 430x7

ตอนนี้ลอง 424x7 ดูเข้าวินได้แต่มีจอฟ้าถ้าเล่นเกมไปซักพัก

Comment

สาเหตุน่าจะมาจากความร้อนครับ

Comment

ลองถอดแรมออกเหลือ2แถวก่อนครับ

Comment

Working...
                              X