Announcement

Collapse
No announcement yet.

boot ไม่ขึ้น GA-MA790FXT-UD5P

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• boot ไม่ขึ้น GA-MA790FXT-UD5P

GA-MA790FXT-UD5P บูชไม่ขึ้นครับ

CPU PRENOM II x810
    RAM Crosair XMS3
    อาการ เปิด แล้ว เงียบ พัดลม CPU หมุน แต่จอไมติด ไม่มีเสียง BIOS

รบกวนด้วยครับ

แรมมั้งครับ จากประสบการณ์ ไม่ใช่เซียน ถอด เป่าๆ ขัดๆ ถูๆ แล้วเสียบ ถ้าไม่ได้ก็ถอดให้หมด เสียบใหม่ (บ้านๆ) แต่ดูสเปคแล้วของใหม่ ลองเปลี่ยนช่องเสียบ

Comment

แรมมันก็ DDR3 หนิครับ หรือว่า ยี่ห้อนี้มันไม่ support กัน CPU MAINBOARD RAM~ พึ่ง แกะกล่องอะครับ

Comment

ถอดแรมและ VGA ออกมา ประกอบใหม่ครับ

Comment

ถอด แรม และ VGA ~ออกมาแล้ว ใส่ใหม่แล้ว ครับ เป็นเหมือนเดิม

Comment

เอาลงเคส ยังครับ
            ลองเทสข้างนอกดูก่อน ครับ
            ถ้าติดค่อยเอาลงเคส

Comment

Originally posted by u_jang44 View Post
              เอาลงเคส ยังครับ
              ลองเทสข้างนอกดูก่อน ครับ
              ถ้าติดค่อยเอาลงเคส
              ลงไปแล้วอะครับ -*- พอดี ใส่ๆ เข้าไป มันนิ่งเลย ไม่มีร้องสัก แอะ ภาพก็ไม่ขึ้น

พอลอง ปิดpower แล้วเปิดใหม่ดู ยังไม่กดปุ่ม เคร่อง ก็เปิดให้เลยอะครับ

Comment

เครื่องเก่าผมเคยเป็น ไฟเคสรั่วอ่ะครับ
                เวลาเอาลงเคสแล้วบูทไม่ข้น แต่ประกอบนอกเคสเปิดติดใช้งานได้
                - -*
                ลองๆดูก่อน ครับ

Comment

Originally posted by u_jang44 View Post
                  เครื่องเก่าผมเคยเป็น ไฟเคสรั่วอ่ะครับ
                  เวลาเอาลงเคสแล้วบูทไม่ข้น แต่ประกอบนอกเคสเปิดติดใช้งานได้
                  - -*
                  ลองๆดูก่อน ครับ
                  ช่ายๆ

Comment

Working...
                  X