Announcement

Collapse
No announcement yet.

สายนี้เค้าเรียกว่าสาย spdif ใช่หรือปล่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สายนี้เค้าเรียกว่าสาย spdif ใช่หรือปล่าวครับ

พอดีมีอยู่เส้นนึงที่บ้าน(ไปคุ้ยมาจากในกล่องเมนบอร์ดเก่า) กะจะเอามาต่อจากเมนบอร์ด asus

p5kpl-am ไปยัง การ์ดจอ asus 9400gt 1gb hdmi ตามที่คุณ Battlecruiser แนะนํามา

ตามลิงค์นี้ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=421585

เพื่อที่จะให้ภาพและเสียงออกจากช่อง hdmi ช่วยแนะนําด้วยครับ
    Attached Files
    Last edited by SilverBullet; 26 Mar 2009, 02:19:07.

ไม่ใช่ แต่เสียบได้

แต่ผมกลัวอย่างหนึ่ง กลัวท่านจะเสียบสลับขั้ว

Comment

ขอบคุณนะครับคุณ Battlecruiser ผมจะลองต่อดู

ไม่ทราบว่าจะต้องมีการปรับเปลี่ยนซอฟแวร์ในจุดใดบ้างหรือเปล่าครับ

หลังจากผมต่อสายเส้นนี้ครับ

คืออยากให้ออกทั้งภาพเสียงที่ hdmi อ่ะครับ
      Last edited by SilverBullet; 26 Mar 2009, 11:02:49.

Comment

ผมแกะ การ์ดจอออกมาแล้วครับ ช่องที่เสียบสายของการ์ดจอมีสองเขี้ยว ไม่ทราบว่าจะติดอย่างไรครับเพราะสายมีสี่ช่อง กลัวพัง รบกวนช่วยบอกทีครับ

Comment

Working...
        X