Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้ซื้อ P4 631 กับ Galaxy 6600GT มาใส่ แล้วมีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้ซื้อ P4 631 กับ Galaxy 6600GT มาใส่ แล้วมีปัญหาครับ

คือพอประกอบเสร็จ กะว่าจะเล่นเกมให้หายเหนื่อยซะหน่อย ปรากฎว่า ..... เปิดเครื่องมาได้ ประมาณ 5 นาที หน้าจอก็ดับวูบบบบบบบบบบบบบบบ ลงไป แต่เครื่องยังทำงานอยู่นะครับ ปิด-เปิดเครื่องอยู่หลายรอบ ก็มีอาการเดิม ..... เลยสงสัยว่าจะเป็นที่ เจ้า 6600GT นี่ล่ะ เลยลองถอดออกมาแล้วเปลี่ยนเอาเจ้า GF MX2 (ตัวเก่า) ใส่ลงไปปรากฎว่า หายครับ จอไม่ดับละ เลยสงสัยว่ามันเกิดจากอะไรครับ

1 6600GT ตัวนี้ผมโชคร้ายได้ตัวเสียมา ประมาณหลุด QC มาอะไรแบบนี้ หรือ...
    2 Power Supply ผมไฟไม่พอครับ เพราะใช้เคสเดิม 350W เคสบ้านๆ ห่วยๆ อ่ะครับ

ช่วยทีครับ เซ็งเลย นั่งประกอบซะเหนื่อยเลย

อ้อ..ลืมไป M/B 775 Dual VSTA นะครับ .... เดี๋ยวจะลองใส่ 6600 ใหม่ก่อนครับ แล้วจะเข้ามาดูคำตอบนะคร๊าบบบบ
    Last edited by Gemini; 17 Mar 2007, 18:28:10.

น่าจะเป็นที่ power มากกว่านะครับ ไฟจ่ายไม่พอมันก็มีอาการแบบนี้แหล่ะครับ เปลี่ยน power ตัวที่ใหญ่ขึ้นจะดีกว่า 350 มันสำหรับเครื่องทำงาน Office มากกว่า แน่นำ 500+ ไปเลยคับ

Comment

ตามท่านบนคับ psu จ่ายไฟไม่พอคับ

Comment

ขอบคุณครับ เมื่อกี้ลองเสียบ 6600GT แล้วถอดปลั๊กพัดลมเคสออกไป ตอนนี้เล่นได้แล้วครับ พรุ่งนี้จะไปเดินซื้อ power ละ ยี่ห้อไหนดีครับ ราคาไม่เกิน 1000 เดี่ยวต้องใส่พัดลมเป่าเคสเพิ่มอีกตัวด้วย -.-'

Comment

ไปซื้อที่ไหนมาครับ 6600GT อ่ะ

Comment

Galaxy 6600GT - ราคาเท่าไหร่ครับท่าน AGP หรือ PCI-E นะ

Comment

PCI ครับ ราคาในบิล 1880 แต่ผมซื้อต่อเค้ามา 2200 (ค่าเหนื่อย) อ่ะ HWH ฟอจูนจ้า

Comment

ถ้าเอาไม่แพง สมราคาก็delux 420w

เห็นประมาณไม่เกิน1000ครับ

Comment

ผมก้อได้ที่ฟอร์จูนพนักงานหน้าร้านทุกคนบอก1880แต่พอจ่ายเงินแคชเชียร์บอก1930บอกว่ามันคนละโค๊ชกับที่ลงเวบและไม่มีใบเสร็ดรับเงินหัยด้วยแถมของที่ได้มาเปงมือสองด้วยถามบอกทำไมเอาของมือสองมาขายเค้าบอกมันเหลือตัวสุดท้ายในร้านเลยเอาไว้เทสแต่พอผมจะเทสบอกเทสไม่ได้ กำ
                  แต่กลับมาใข้ได้ดีและพอใจมากจึงหายโกรดไปเลย^^

Comment

กำนึกว่า จะมีอีกจะไปตบเอามา SLI เล่นๆ

Comment

ไม่มีใบเสร็จแสดงว่าพนักงานฟัน

Comment

ผมว่า PSU สัก 400W+ ก็พอแล้วคร้าบพี่น้อง ถ้าไม่ได้ต่ออะไรมากมาย แล้วก็ไม่ได้ OC ผมว่าอะไรก็ได้ครับ ไม่ต้องแพงมาก แต่ก็ไม่ถึงกับยี่ห้อที่แถมมากับเคสถูกๆ ถ้าไม่ได้ใช้งานอะไรมาก แค่นี้ ผมก็ว่าโอแล้วล่ะ - -

Comment

ขอบคุณทุกท่าน ... ยังไงพรุ่งนี้จะลองไปซื้อ PSU มาใส่ดูครับ ....เพิ่งรู้นะเนี่ยว่ากินไฟเหมือนกัน ตอนใส่ Spark 9550 DDR2 ยังไม่ห็นเปนไรเลยอ่ะ -.-'

Comment

6600GT กินไฟเหมือนกันครับ อิอิ

งบไม่เกินพัน 2 ยี่ห้อนี้น่าสนใจนะครับ

Delux 450watt ประมาณ 750-850 บาท

ไม่ก็ Tsunami ครับ 480watt 800 บาท

Comment

กำลังเช๊คราคาอยู่เลย ถามหน่อยครับ Enermax 350Watt กับ Tsunami 500 Watt แบบไหนให้ไฟดีกว่ากันอ่ะ Enernax มันแพงกว่าตั้งเท่าตัว -.-' ราคาใน HWH อ่ะ

Comment

Working...
                              X