ผมลง Sygate firewall แล้วมันต้องรีสตาตออโต้..พอโหลดเข้าหน้าวินโดวปุ๊บขึ้นเลย windows ecploror >>don't send คลิกปุ๊บเครื่องทำไรไม่ได้อีกเลยที่หน้าจอ...เหมือนว่าจอไม่ตอบสนองการทำงานผมลองกด alt+tab มันก็จะมี msn +อันเดียวที่ผม startup ไว้ แล้วเมนู กับ desktop ค้างเลยแล้วก็ทำไรไม่ได้...ก็เหมือนค้างเลยอ่ะคับต้องกด task manager ขึ้นมา restart...

ผมรีกี่ทีๆๆก็ค้างแบบเดิม...คราวนี้ผมลองไม่กด don't send ปล่อยให้มันขึ้นไป...ใช้งานได้ตามปรกติเลยครับ - -" มันก็ขึ้นอยู่อย่างนั้น จนผมต้องลบเจ้าตัว sygate firewall ออกพอรีเครื่องขึ้นมามันก็ไม่ขึ้นแล้ว...ผมลองิตดตั้งมา 3 รอบก็ยังเป้น ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ