Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะซื้อ macbook ครับช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะซื้อ macbook ครับช่วยหน่อย

คือผมกำลังจะซื้อ macbook

macbook 13-inch
    2.0GHz Intel core 2 deo
    Aluminium

2.0GHz Intel core 2 deo
    13-inch LED glossy display (1200x800)
    2GB DDR3 memory (2x1GB)
    160GB Hard drive (5400rpm)
    8x SuperDrive
    nVidia GeForce 9400 M
    256MB Shared

ราคา 48,900

คิดว่าดีไหมครับ

คือจะใช้ ทำงานกราฟฟิก ออกแบบภายในอะครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

เป็นผม ผมซื้อ โน๊ตบุ๊คที่จอ ละเอียดกว่านี้ครับ สำหรับงานออกแบบ

Comment

ทำกราฟฟิก โปร 2.4ไปเลยก็ดีนะคะ เพราะจอดีกว่า
      ไม่ก็ MB ตัวท๊อปก็พอไหวคะ

Comment

ใช้ MBP ดีกว่าผมว่า น่าจอมันเล็ก13นิ้ว อาจจะกวนใจ ถ้าทำกราฟฟิค ผมว่าอย่างต่ำต้องเล่น15นิ้วแล้วละ

แต่ก็แ้ล้วแต่งบครับ มันก้ใช้ได้หมดละอยู่ที่ใช้สะดวกหรือป่าว ครับ ^^ ไปลองดูครับ

Comment

ผมซื้อ 13 ตัวท๊อปแล้วต่อจอแยก 24 นิ้วเอาอ่ะครับ ไว้เผื่อพกไปใหนมาใหนด้วย

Comment

อยากจะบอกว่า MB Unibody จอไม่ค่อยดีครับ สู้ MBA กับ MBP ไม่ได้เลย viewing angle น้อยมาก, contrast ต่ำกว่า ฯลฯ

Comment

แนะนำเป็น MacBookPro จะดีกว่าครับถ้าใช้งานออกแบบจริงๆ

Comment

Working...
              X