Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆ ใช้ net book รุ่นไหนกันบ้าง ขอคำแนะนำจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆ ใช้ net book รุ่นไหนกันบ้าง ขอคำแนะนำจ้า

กำลังมองหาเนตบุค เลยอยากถามผู้ใช้งานว่ารุ่นไหน เป็นอย่างไรบ้าง ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ

ดูความต้องกรของตัวเองเป็นหลัก คำแนะนำจากเพื่อนๆเป็นตัวเสริมครับแล้วจะได้สิ่งที่มีค่าที่สุดทางจิตใจ

Comment

อยากได้เนตบุคที่น้ำหนักประมาณ 1 กก. แต่ไม่รู้ว่ายี่ห้ออะไรดี ที่ไม่ร้อน ทนๆหน่อย เห็นเนตบุคก็สเปคคล้ายๆกันหมดอะ
      ตอนแรกมอง dell ไว้ แต่ HDD น้อยไป ที่สนใจตอนนี้ก็ lenovo กะ msi เลยอยากถามเพื่อนๆ ที่เคยใช้ ช่วยมาแนะนำหน่อยนะคะ

Comment

น้องวินดี้ครับ ผมทำรีวีวไว้เล็กน้อยครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...45#post6522845

Comment

เบนคิวu101 น่าสนใจดีนะ

Comment

เบนคิว กะ msi ร้อนมั้ยคะ ถ้าใช้นานๆ

Comment

hp dv9503tx ตอนนี้ผมพยายามบอกข้อมูลกับเพื่อนๆหลายคนที่กำลังจะซื้อโน๊ตบุ๊คว่าอย่าเด็ดขาดกับ hp เพราะอะไรลองหาคำตอบได้ตามเว็บต่างๆ เพราะเท่าที่เห็นยังมี hp รุ่นที่มีปัยหาจำนวนมากที่ยังวางขายอยู่ไอ้รุ่นมะเร็งน่ะครับ ความจริงมันน่าจะเรียกเก็บไปได้แล้ว แบบนี้คนวื้อไป เจออาการขึ้นมาโวยมันก็ไม่รับผิดชอบอีก....

Comment

เราไม่คิดจะซื้อ HP แล้วค่ะ เพราะตอนนี้ใช้ compaq v3710tx อยู่ ที่วางมือด้านซ้ายร้อนมาก
                น้องเราก็ใช้คอมแพค เปลี่ยนจอไป 2 รอบแระ

Comment

ผมใช้AspireOneA110อะลงwindows xp+ewfแรงได้ใจ
                  ถ้าไม่ลงEwfก็ช้าเป็นเต่าเลย(SSD8GBของAcerมันช้าอ่าคับ)

Comment

Originally posted by ฟักเขียว View Post
                    เบนคิว กะ msi ร้อนมั้ยคะ ถ้าใช้นานๆ
                    น้องวินดี้ไม่ร้อนจริงๆ ครับ แม้จะเปิดโหมดเทอร์โบ

Comment

Asus ครับ ทำเจ้าแรก พัฒนาเรื่อยๆ R&D เค้าดีครับ

Comment

มาเก็บความรู้ครับ

Comment

acer one

acer one 3G เพิ่งซื้อมาตัวสีชมพู ลองเล่นก็ดี แบตอึดดี 6 เซล แนะ ครับ (แต่ไม่ได้ใช้เองเท่าไร ซื้อเป็นของชวัญให้แฟน)

พวกกนี้พกพาสะดวกดี ครับ ผู้หญิงชอบ เล็กแบบ ตลับแป้ง

Comment

Working...
                          X