Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยค่ะ PC ไม่มีเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยค่ะ PC ไม่มีเสียง

--------------------------------------------------------------------------------

1.CPU-INTEL CORE 2 DUAL E7400 2.80GHZ 4380.-

2.M/B-Asus p5kpl/AM 1750.-

3.HDD-Seagate320/sata2 1700.-

4.Ram-DRR II Kington 2 GB /800 700.-

5.DVD-DVD-RW LG GH-22NS30 SATA (BULK) 750.-

6.case-CASE GVIEW VIVA HH 1500.-

7.philips 190cw-9 FB/97 3950.-

8.GARD READER SONY MRW620 BLACK INT 200.-

9.K/B MOUSE LOGITECH L460 480.-
    --------------------
    รวม 15410.00.-

1.ไม่ทราบว่าเหมาะป่าวค่ะ เป็นคอมตัวเเรกของหนูเลยค่ะ

2.ราคาประมาณนี้เเพงป่าว

3.เเล้วที่ซื้อมา ออนบอร์ด เเต่มันไม่มีเสียง ช่างบอกยังไม่เชตค่าที่เครื่อง

ท่านใดมีความรู้ช่วยเเนะนำด้วยค่ะ ว่าวิธีการเซคค่าอย่างละเอียดด้วยค่ะ

4.เเล้วต้องซื้อลำโพงเเยกด้วยหรือไม่ ถ้าจำเป็นต้องใช้ช่วยเเนะนำให้ด้วยค่ะ ขอราคาพันต้นๆ (ใช้ดูหนัง ฟังเพลง)
    --------------------
    ขอบคุณค่ะ

Sound ที่มากับตัว Motherboard คุณภาพเสียงค่อนข้างดีมากครับ ตอนนี้

ลง Audio Device Driver ก็สามารถใช้งานได้แล้วครับ ที่ต้องตั้งค่าอีก ก็คือว่า คุณอาจจะใช้ลำโพงแบบ 4.1 หรือ 5.1 หรือ 7.1 Channel จึงต้องตั้งค่าให้ลำโพงทำงานตามนั้นครับ

ลำโพงแบบ 2.1 Channel ก็สามารถใช้งานได้ดีมากแล้วครับ ไม่ต้องใช้ถึง 5.1 หรือ 7.1 ก็ได้ ราคาก็ถูกกว่าด้วย ไม่ต้องตั้งค่าอะไรให้ยุ่งยาก

ส่วนลำโพงอันไหนจะถูกใจ คงต้องไปลองฟังเอาเองครับ หลัก 1000 บาท ต้นๆ มีเยอะแยะครับ หรืออาจจะไปตั้งกระทู้ถามในหมวด Sound ก็ดีนะครับ

Comment

ลงไดรเวอร์ซาวด์กับแผ่นของ mainboard ครับ

ลำโพง พันต้น ๆ ที่ผมเห็นเสียงดีหน่อยก็ของ Eacan ครับ

Comment

Working...
      X