Announcement

Collapse
No announcement yet.

THERMALTAKE TMG IA-1 ใครมีช่วยทำรีวิวหน่อยดิครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• THERMALTAKE TMG IA-1 ใครมีช่วยทำรีวิวหน่อยดิครับ

http://www.jedicool.com/product.php?id=1214

เห็นหน้าตามันสวยดี ราคาก็ไม่แพงมาก แต่ไม่รู้ว่าประสิทธิภาพจะเป็นไง
    ถ้าไม่ต่างกับ THERMALRIGHT ULTRA-120 eXtreme มากมาย
    คงเลือก TMG IA-1

ผมคล๊อคด้วย ซิงค์เดิมๆอุณหภูมิ Full load ไม่เกิน 80(อุณหภูมิห้องประมาณ 34)

ใครได้ลองใช้แล้วเป็นไงบ้างครับ TMG IA-1 มารีวิวให้ชมหน่อย

ซิ๊งค์รุ่นใหม่ๆหาคนตอบให้ยากครับ
    ไม่มีทั้งรีวิว(ที่เป็นกลาง)แล้วก็User Review

Comment

เจอแต่รีวิวนอกครับแต่แปลไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ อิอิ เน้นดูภาพเอา
      Last edited by ManGoTEAM; 27 Mar 2009, 16:05:48.

Comment

ไม่มีใครใช้เลยเหรอนี้

Comment

ดูจากตัวซิ้งแล้วมันน่าจะเย็นเท่าU120Aนะครับ เพราะมี8ฮีตไปป์แล้วก็ขนาดที่พอๆเท่ากัน

Comment

Originally posted by BEAM ME06 View Post
            ดูจากตัวซิ้งแล้วมันน่าจะเย็นเท่าU120Aนะครับ เพราะมี8ฮีตไปป์แล้วก็ขนาดที่พอๆเท่ากัน
            คิดเหมือนผมเลย แต่ดูจากราคาแล้วมันต่างกัน ทำให้อยากรู้ว่าของถูกมันจะดีเทียบเท่าของแพงได้ไหม

Comment

สงสัยต้องลองเองแล้วม้างนี้ - -"

Comment

ลังเลตัวนี้กับ Spin Q อยู่เหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by tonzxxx View Post
                  ลังเลตัวนี้กับ Spin Q อยู่เหมือนกันครับ
                  +1 ผมก้อลังเล อิอิ

Comment

อยากดูเหมือนกัน

Comment

ตัวนี้เคยไปถามร้านเจไดแล้ว
                      ผม :"เย็นไหมพี่ตัวนี้"

พี่ผู้หญิง : ส่ายหน้า พี่ก็ไม่รู้น้องของเพิ่งมาใหม่ น้องเอาตัวนี้ดีกว่า TUNIQ120 กับ Xigmatek Achilles 1284 เอาsureดีกว่าน้อง ลูกค้าคอนเฟิม

ผม : ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละพี่ ถามเฉยๆเห็นสวยดี

THERMALTAKE TMG IA-1 -1,500
                      Xigmatek Achilles 1284 - 1,550 (แถมmx2)
                      TUNIQ120 1,650 (แถมTX2)

อันไหนคุ้มดูก็รู้ lol

Comment

ผมใช้ กับ amd 64 x2 4000+ เดิม 2.1 ghz แล้ว clock มาที่ 2.6 ghz
                        ถ้า sink เดิม อุณภูมิ จะประมาณ 50 องศา ขึ้นไป พอใส่แล้ว จะอยู่ที่ ไม่เกิน 40 องศา เปิดแอร์ 25 องศา

Comment

เห็นเมืองรอง review ว่าเย็นกว่า v8 v10 อีก

http://www.thinkcomputers.org/index....&id=963&page=4

Last edited by Delivery69; 4 May 2009, 20:50:40.

Comment

Working...
                          X