Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรใหม่กับโปรเก่าของTrue ต่างกันยังไง งงมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรใหม่กับโปรเก่าของTrue ต่างกันยังไง งงมาก

คือ

ตอนนี้ผมใช้โปร 3mbps/512kbps +ซิม ทรูรายเดือน ค่าบริการเน็ตก้ประมาณ พันกว่าๆ

ผมเห็นโปรใหม่มันออกมามี3mbpsด้วย สายผมใช้ได้แค่นี้เอง กำแท้ ไม่งั้น สอย8mbpsแล้ว

มี 450 บาท กับ 599 บาท โปรทรูไลฟ์แพคเกจนะคับ มันต่างกันตรงเนตนอกอย่างเดวหรือค่าอัพโหลดด้วยอ่ะ
    มันไม่แจ้งไว้เลย กำจัง

.............................................

อยากทราบว่าโปรเก่าที่ใช้อยู่ เน็ตออกนอกนี้เท่าไหร่อะ เห็นดู youtube ไรก้ เน็ตเต็มสปีดปกตินะ 3 mbps
    แต่ test ความเรวเน็ตนอกกับเวป
    http://www.ozspeedtest.com/bandwidth/
    ได้ประมาณ 200kbps
    แต่เทสเวปในประเทศก้ได้ 3mbps ปกติคับ

ส่วนโปรใหม่มีออกนอก 1mbps 256kbps อ่ะคับ

*************แล้วอยากทราบว่าโปรใหม่นี้ค่า UPLOAD นี้เท่าไหร่อ่ะ

ขอบพระคุณครับ
    Last edited by samza2; 26 Mar 2009, 16:51:22.

ผมก็ยัง งง อยู่เหมือนกันตอนนี้ผมใช้ ทรู 599บาท 1Mb คือ local ได้ 1Mb Inter ก็ได้ 1Mb แต่ของใหม่ 599บาท Local 3Mb แต่ Inter เหลือ 512Kb เอง

แล้วผมก็ไปสมัคร maxnet มาแล้วด้วยสิ maxnet 599บาท local 3Mb ส่วน Inter ก็ 3Mb แต่ขึ้นอยู่กับสัญณาณ เดี๋ยวดีเดี๋ยวไม่ดี

Comment

เข้ามาหาข้อมูลครับ ตอนนี้ผมใช้ทรู 1 m. 599 บาท อยู่ครบปีแล้ว กำลังตัดสินใจว่าจะเปลี่ยนเป็น maxnet ดีหรือไม่ เพราะไม่ต้องจ่ายค่าโทรศัพท์ 107 บาท สงสัยว่าอันไหนคุ้มกว่า ทั้งในด้านราคา และคุณภาพ
      ผมงงกับโปรโมชั่นของทรู ว่าทำไมถ้าลูกค้าใหม่ จ่าย 599 ก็ได้ใช้ 3 m. แต่ไม่ยอมปรับ speed ให้ลูกค้าเก่า ซึ่งใช้บริการมาแล้ว เมื่อสักครู่โทรไปถามทรูมา ผมถามว่า "ทำไมไม่เพิ่ม speed ให้ลูกค้าเก่าบ้าง หรือต้องให้ผมย้ายไปใช้บริการค่ายอื่น " เขาก็เงียบไป ตอบไม่ได้ เฮ้อ ....... ไม่เข้าใจจริง ๆ

Comment

Originally posted by Trojan View Post
        ผมก็ยัง งง อยู่เหมือนกันตอนนี้ผมใช้ ทรู 599บาท 1Mb คือ local ได้ 1Mb Inter ก็ได้ 1Mb แต่ของใหม่ 599บาท Local 3Mb แต่ Inter เหลือ 512Kb เอง

แล้วผมก็ไปสมัคร maxnet มาแล้วด้วยสิ maxnet 599บาท local 3Mb ส่วน Inter ก็ 3Mb แต่ขึ้นอยู่กับสัญณาณ เดี๋ยวดีเดี๋ยวไม่ดี
        Maxnet indy Inter ไม่ได้ 3MB นะงับ ดูสัญญาดีๆ งับ... เฉพาะ Local 3MB เหมือนกันงับ... ส่วน Inter ราวๆ 1MB เหมือนกันงับ แต่ + QOS Web เป็นหลักงับ... P2P, Game online จะเน่าบัดซบงับ ถ้ามีคนอื่นใช้งานด้วย แบบว่า Ping port 80 200+ แต่ Port เกมปา ไป 600+ อะตามช่วงเวลา แต่ true ping inter ทุก Port เท่ากันหมดนะ

แล้ว ถ้าตอนนี้ 599 1Mb ก็ต้องเป็นตารางขวาสิ พวก trueLife อะ... Packet ใหม่กะ Inter 1M เท่าเดิมนะ

Comment

อัพเดทโปรใหม่ ของทรูตามนี้เลยครับ http://forums.overclockzone.com/foru...=1#post6991859

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
            Maxnet indy Inter ไม่ได้ 3MB นะงับ ดูสัญญาดีๆ งับ... เฉพาะ Local 3MB เหมือนกันงับ... ส่วน Inter ราวๆ 1MB เหมือนกันงับ แต่ + QOS Web เป็นหลักงับ... P2P, Game online จะเน่าบัดซบงับ ถ้ามีคนอื่นใช้งานด้วย แบบว่า Ping port 80 200+ แต่ Port เกมปา ไป 600+ อะตามช่วงเวลา แต่ true ping inter ทุก Port เท่ากันหมดนะ

แล้ว ถ้าตอนนี้ 599 1Mb ก็ต้องเป็นตารางขวาสิ พวก trueLife อะ... Packet ใหม่กะ Inter 1M เท่าเดิมนะ
            ขอบคุณครับ เดี๋ยวรอวันที่ 3 เม.ย. ก่อน ว่าจะเป็นอย่างไร จะได้ local 3 m. หรือไม่

Comment

Originally posted by Teardrop View Post

เพื่อนผมใช้ maxnet อ่ะ เทสความเร็วนอกได้ speed 2000+ โหลดได้ 200Kb กว่าๆ

ผมเข้าใจว่า inter มันได้มา 3Mb เหมือน local แต่พอใช้จริงๆ inter ใช้ได้แค่ 2mb กว่า
              Last edited by Trojan; 26 Mar 2009, 18:16:55.

Comment

ทดสอบที่ไหนอ่าครับ ว่าเน็ตผม Local เท่าไร inter เท่าไร

บอกทีคร๊าบ ขอบคุณหลายๆ

Comment

ราคา599 ถ้าพ่วง ก็จะได้ความเร็ว Local 3mb Inter 1mb

ถ้าไม่พ่วงก็ จะได้Interแค่512kb

ถ้าทรู 1Mbออกนอก ช่วงเน่านี้ เหลือไม่ถึง500เลยสู้Maxnetเน่ายังไงก็เหลือไม่ต่ำกว่า500

สรุปผมว่าถ้าใครใช้โปรราคา599ผมว่าเปลี่ยนดีกว่า
                  Last edited by s38593; 26 Mar 2009, 18:33:51.

Comment

โปร 450บาท เนี่ยนะครับ พ่วง true move/ vision ออกนอก 256 Kbps / Local 3M UpSteam 128 Kbps นะครับ

ถ้า 599พ่วง true move/ vision ออกนอก 1m / local 3 m /Upsteam 512 Kbps นะคับ

Comment

อะคิดให้ดีๆก่อนตัดสินใจอยู่หรือไป เหอะๆ

Comment

ปัญหาคือ 107 น่าใช้มาก ได้ wi fi ด้วย อุอุ แต่แบนวินจะเต็มป้าว เทสได้เยอะจริงโหลดไม่ขึ้น

Comment

Originally posted by gamoball View Post
                          ทดสอบที่ไหนอ่าครับ ว่าเน็ตผม Local เท่าไร inter เท่าไร

บอกทีคร๊าบ ขอบคุณหลายๆ
                          อันนี้เทส Local http://speedtest.pantip.com/

อันนี้เทส Inter http://www.speedtest.net/

Comment

ไม่ๆ พวกคุณเข้าใจผิดละ เค้าไม่ได้ลด จาก 1Mbps เป็น 512Kbps นะครับ

อันนั้นมันโปรโมชั่นปกติอยู่แล้ว คนที่ไม่ใช่สมาชิกอื่นๆของ True แล้วใช้เน็ทอย่างเดียว ก็จะต้องจ่าย
                            599 จะได้ความเร็ว 512Kbps อยู่แล้วครับ
                            คนที่ใช้เบอร์ True หรือ บริการอื่นๆ ด้วย ก็จะได้ 1Mbps ปกติอยู่แล้วครับ

เค้าแค่เพิ่ม Localnet ขึ้นมาเป็น 3Mbps ครับ ไม่เกี่ยวข้องกับความเร็ว Internet เดิม
                            ไม่มีการลดครับ เพิ่มอย่างเดียว ไม่ได้ลด

Comment

ดันให้คนไม่รู้เรื่อง

Comment

Working...
                              X