Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ mainbroad แบบนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ mainbroad แบบนี้ครับ

mainbroad ที่ใช้แรม ddr2 แต่ การ์ดจอ เป็น AGP มีไหมครับ ถ้ามีช่วยบอกรุ่น+ราคาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Asus P5VDC-X ราคา 2000-2200 ประมาณนี้

Comment

socket อะไรหล่ะคุณ

Comment

775 มั้งครับ ขึ้นต้นรหัสว่า P5

Comment

ไม่แนะนำ ให้เล่น asus อ่ะ ดีแต่ชื่อ เร็วก็ไม่เร็ว แถม แพงอีกต่างหาก
          เล่น asrock ดีกว่า ถูกดี เร็วด้วย

Comment

Originally posted by puyzeeds View Post
            ไม่แนะนำ ให้เล่น asus อ่ะ ดีแต่ชื่อ เร็วก็ไม่เร็ว แถม แพงอีกต่างหาก
            เล่น asrock ดีกว่า ถูกดี เร็วด้วย
            มาป่วนเหรอ ท่าน
            ถึงผมจะไม่เคยใช้ asus แต่ผมยกให้เป็นบอร์ดหมายเลข 1 เลยนะครับ

Comment

ผมว่า mb ของ asus ถ้าจะได้เรื่องได้ราวจริงๆ ไม่ต้องเป็น mb ระดับกลาง ไปจนถึงระดับสูงนะครับ ระดับต่ำๆ นี่ สุนัขไม่รับประทานจริงๆ ถ้าอยากได้ mb ราคาไม่แพง แนะนำ asrock ดีกว่า จากที่เคยใช้่มาก็ไม่มีปัญหา

ส่วนที่บอกว่า mb ระดับล่างของ asus ไม่ดี ก็เพราะว่า มี bug เยอะ และความสัมพันธ์ในการทำงานบางอย่างพอเล่นแล้วจะดูขัดหูขัดตาพอสมควรเลยทีเดียว

ปล.ใครคิดเห็นเป็นอย่างอื่น ไม่ว่ากันนะครับ ผมลองใช้แล้วรู้สึกอย่างนั้นจริงๆ

Comment

Originally posted by inui View Post
                mainbroad ที่ใช้แรม ddr2 แต่ การ์ดจอ เป็น AGP มีไหมครับ ถ้ามีช่วยบอกรุ่น+ราคาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
                ผมใช้ ASROCK 4CORE DUAL-VSTAราคา2130 บาท กับ PENTIUM D820, DDR2 AENEON 512/667X2,AGP INNO3D 6200 256MB.DDR2,HDD SEAGATE 80GB.SATA2 power gizz550watts อุณหภูมิ CPU 52 องศา CASE 38-40 องศา ใช้งานวันละ 4-6 ชมทุกอยาง OK

Comment

ผมว่า GIGABYTE GA-8I865GME-775AS/RH นะครับ ราคาประมาณ 1,700 Bath
                  Com7 หรือ Scanner

Comment

ผมใช้ Asus ไม่เคยมีปัญหาเลย อิอิ

ดีเยี่ยม

Comment

ASROCK 4CORE DUAL-VSTA ตัวนี้ผมประกอบให้เพื่อนที่ทำงานเพิ่งวันนี้เอง ใช้กับ P.4 631 นิ่งจริงๆ ผม CLOCK มาที่ 3.5 GHz. แล้วนะครับ ใช้กับชุดระบายความร้อนเดิมๆที่มากับ CPU.ความร้อนยังไม่เกิน 40 องศาเลย ไม่ต้องเพิ่มไฟให้ CPU. เพราะ MB.ตัวนี้มันเพิ่มไฟให้ไม่ได้

Comment

Originally posted by Dark_Resurrection View Post
                        ผมว่า GIGABYTE GA-8I865GME-775AS/RH นะครับ ราคาประมาณ 1,700 Bath
                        Com7 หรือ Scanner
                        ขอโทษครับคือว่าบอร์ดรุ่นนี้ผมใช้อยู่ คือว่าแรมมันเป็น ดีดีอาร์สี่ร้อยครับไม่ใช่ดีดีอาร์ทู
                        ส่วนบอร์ดของ อัสซุสเนี่ยส่วนใหญ่ที่ผมเจอปัญหาจะเจอกับรุ่นเล็กๆมากกว่าโดยเฉพาะซาว์ดผมเจอปัญหาบ่อยมากต้องเอาการ์ดซาว์ดมาใส่แทน แต่ถ้าเป็นระดับกลางขึ้นไปไม่มีปัญหาครับ

Comment

การ์ดจอ agp ของคุณคงแรงน่าดูถึงอยากเก็บไว้ใช้ต่อ

เชื่อผมขายไปซื้อ pci-e เลยครับ

ตอนนี้ agp ได้ราคาดี คน want เยอะ

Comment

Originally posted by puyzeeds View Post
                            ก็จริงบางส่วนครับ แต่ Asrock นี่ผมว่าคนมีงบจำกัดเล่นไปเหอะครับ ตอนนี้แค่ GIGABYTE หรือ ไม่ ASUS เท่านั้นที่ดูดีทีระดับ

Comment

Working...
                            X