Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากโม Xonar HDAV1.3 ครับ เเนะนำที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากโม Xonar HDAV1.3 ครับ เเนะนำที

เนื่องจากชอบเสียงการ์ดในนี้อยู่เเล้ว เเต่เห็นว่าการ์ดใบนี้น่าจะมีเสียงที่ดีได้มากกว่านี้ ชอบเสียงเเบบอิ่มๆ

คือผมไม่ค่อยรู้อะไรมาก เเค่อยากจะโมการ์ดในนี้เท่าที่ทำได้

จึงนำรูปมาให้ดู อยากท่านเทพเเนะนำว่าสมควรเปลี่ยนอะไรในรูป (ถ้าท่านเเคปเจอร์เเล้ววงกลมให้ดูจะขอบคุณคุณอยากสุดซึ้ง)
    -เป็นเเบบไหน
    -ซื้อที่ไหน
    -ราคาประมาณเท่าไหร่
    -เเล้วถ้าเปลี่ยนจะมีผลเช่นไรครับ

รูปถ่ายเองอาจจะไม่ชัดเจนในรายละเอียดครับต้องขออภัยเลยต้องให้ใหญ่ไว้ก่อน

เเละขอบคุณมากนะครับ สำหรับทุกคำเเนะนำ

ถ้าผมจะเปลี่ยน IC BB PCM1796 ไปเป็นเบอร์อื่นได้ไหมครับ เเล้วจะซื้อได้ที่ไหน

Comment

รอเทพมาตอบ

Comment

เปลี่ยน op-amp ครับ

Comment

Originally posted by jamesboyd View Post
          ถ้าผมจะเปลี่ยน IC BB PCM1796 ไปเป็นเบอร์อื่นได้ไหมครับ เเล้วจะซื้อได้ที่ไหน
          ผมว่าตัวนี้หาตัวจับยากนะครับ

Comment

Originally posted by makotom View Post
            เปลี่ยน op-amp ครับ
            มันคือตรงไหนครับ เเล้วเปลี่ยนเป็นตัวไหน ครับ

Comment

เปลี่ยน op-amp

ที่เดิมเป็น JRC 2114 เป็น
              Burr-brown opa2111 หรือ opa2132
              หรือ national lm4562

Comment

1796 เปลี่ยนตัวอื่นไม่ได้ขาไม่ตรง 1792 ไม่ได้ 1794 1798 ไม่ได้อีก

Comment

Originally posted by shevcpe View Post
                  ที่เดิมเป็น JRC 2114 เป็น
                  Burr-brown opa2111 หรือ opa2132
                  หรือ national lm4562
                  ซื้อได้ที่ไหนครับ เเล้วเปลี่ยนจะดีขึ้นเเบบใด ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by jamesboyd View Post
                    ซื้อได้ที่ไหนครับ เเล้วเปลี่ยนจะดีขึ้นเเบบใด ขอบคุณมากครับ
                    ในเว็บนี้ก็มีคนขายอยู่ครับ ดูในห้อง hifi market ครับ

Comment

ใส่ opa637 เลย

Comment

Originally posted by soniqer View Post
                        ใส่ opa637 เลย
                        ตัวนี้เป็น Single Op-amp นะครับ ถ้าจะใส่ลง Adapter ก่อนครับ

แนะนำอีกตัวลง Sun แทน LM4562 โลด

ฮ่าๆ

Comment

ขอบคุณครับ

เมื่อวานไปHifiMod ซื้อ OP Amp BB 2134pa มาลอง

Comment

qqq

Comment

ผลเป็นไงคับ

เห็นว่าซื้อมาลอง

Comment

Working...
                              X