Announcement

Collapse
No announcement yet.

TJ Tower Case V.2 (V.1+ชุดน้ำครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TJ Tower Case V.2 (V.1+ชุดน้ำครับ)

TJ Tower Case เดิมๆ ครับ

new V.3 ครับ http://forums.overclockzone.com/foru...355#post801355
    Last edited by TonOak; 14 Jul 2007, 12:26:27.

รอดูงับอิอิ

Comment

TJ Tower Case V.1 ครับ

Comment

สวยจิงๆๆ คับ จัดแย้วเยี่ยมเยยยยย

Comment

TJ Tower Case V.2 = V.1 + ชุดน้ำ BigTower 745
          แต่ต้อง Mod เคสใหม่เพราะเดิม V.1 ไม่ได้เผื่อใส่ชุดน้ำไว้นะY_Y
          สิ่งที่ต้องใส่ เพิ่ม
          Last edited by TonOak; 17 Mar 2007, 23:04:51.

Comment

Step แรก รื้อ ครับ

Comment

ไม่ทราบว่าคุณ TonOak
              ใช้วิธีไหนในการตัดช่องระบายลมครับ ดูมันเนียบมากๆ
              ป.ล. ตรงที่พัดลมสีส้มนะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by NOLand View Post
                ไม่ทราบว่าคุณ TonOak
                ใช้วิธีไหนในการตัดช่องระบายลมครับ ดูมันเนียบมากๆ
                ป.ล. ตรงที่พัดลมสีส้มนะครับ

ขอบคุณครับ
                ที่ร้านเขาใช้ plasma (ไม่รู้สะกดไหมนะ)ตัดครับ

Comment

ของสวยๆมาอีกแล้ว อิจฉา =*=

Comment

ตั้งใจจะวางตำแหน่งนี้นะครับ

Comment

ซิ้งของ 745 เสียบจากหลังMBนี่นา
                      แต่ประกอบMBเข้ากะเคสไปแย้วเด๋วก้อต้องถอดมาอีกจิ หรือว่ามีวิธีไม่ต้องถอด

ว่าแต่โล่งดีจังคับ ^^

Comment

Originally posted by gooutsight View Post
                        ซิ้งของ 745 เสียบจากหลังMBนี่นา
                        แต่ประกอบMBเข้ากะเคสไปแย้วเด๋วก้อต้องถอดมาอีกจิ หรือว่ามีวิธีไม่ต้องถอด

ว่าแต่โล่งดีจังคับ ^^
                        ครับกำลังรื้อนะครับ ก่อนรื้อเลยลองวัดดูว่าพอจะวางได้ไหมครับ

Comment

Rack H/D Lianliสีดำ แพงหรือเปล่าครับ

ปล.เคสท่านอลังการมาก

Comment

Originally posted by THM View Post
                            Rack H/D Lianliสีดำ แพงหรือเปล่าครับ

ปล.เคสท่านอลังการมาก
                            900 ครับน่าใช้ เป็นอลูมิเนียมทั้งตัว งานเรียบร้อยมาก กิน 5'' 2 bay ใส่ HDD ได้ 3 ตัว และมีพัดลม 8cm 1ตัว

Comment

ส่วน ที่เป็น 1 ตอน ตั้งใจจะใส่ด้านบน แต่มันเกิน ช่อง Power supply
                              คงต้อง Mod ย้ายให้ช่องใส่ Power Supply ต่ำลง 2.7 cm

มีใครเคยย้ายไหมครับ รบกวนแนะนำหน่อยครับ

Comment

Working...
                              X