Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติดเน็ต 256k แต่วิ่ง 96k เองครับ true

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติดเน็ต 256k แต่วิ่ง 96k เองครับ true

ปกติมานจะวิ่งมใกกว่านี้ครับ พอเล่นเว็ป มานช้ามากๆๆ ใช้อีกเครื่องต่อเน็ตอันเดียวกัน มานดาวโหลดที 70k แต่พอใช้เครื่องนี้มานโหลด 6k เองครับ โหลดตัวเดียวกัน เคยเห็นว่ามานมีที่ปรับความเร็วครับ แต่หาไม่เจอครับ ช่วยทีครับ

ขอบคุณครับ

ลองทดสอบใน www.adslthailand.com ดูสิครับ

Comment

illusion_tx <<< คุ้นๆนะ คล้ายๆชื่อใครหว่า

DyZ!e >>> คุณต้องเช็คหน้าเว็บครับ แบบที่คุณข้างบนผม บอกอ่ะ ตรงที่คุณดูนั้นเป็น อัตราการรับส่งข้อมูลครับท่าน (ผิดป่าวหว่า)

Comment

70k น่าจะความเร็วระดับ 600-800 kbps เลยนะครับนี่
        ส่วน6kประมาณ 90kbpsได้มั้ง

Comment

เทสในเว็ปเลยครับ แต่รู้สึกว่า96kนี่มันจะเป็นความเร็วของโมเด็มที่รับได้นะครับ

Comment

ความเร็วแลนครับ จะเช็คความเร็วอพโหลด+ดาว์นโหลด ต้องเข้าเช็คในเว็บ

Comment

ต่อเร้าเตอร์ผิดป่าวครับ ผมเคยเป็นนะครับ ต้องต่อสายspilter มาจากกล่องหลักเลยอะครับ
              เอาเป็นว่า
              สายสีดำ>>กล่องหลัก>>ต่อเข้าสปินเตอร์เพื่อแยกสัญญาณครับ>>ต่อไปเข้าโทรศัพท์และเร้าท์เตอร์ครับ
              แล้วจะได้ความเร็วเดิมครับ

Comment

ไม่รู้ใช่หรือเปล่านะ แต่เคยได้ยินมา นะ

คุณต่อ modem กับโทรศัพท์ด้วยใช่เปล่าครับ ถ้าใช่ลองต่อแต่ modem ไม่ต้องต่อโทรศัพท์เลยนะครับ (จาดตัวแยกนะครับ) แบบว่าให้เข้า modem โดยตรงครับ ถ้าทำแล้วหาย แสดงว่า true ยังไม่แก้ทุกพื้นที่ครับ ที่รู้เพราะเพื่อนทำงานใน true บอกมาครับ ลองดูนะครับ

Comment

แหม...เอาไรมากครับ ผมใช้ 3 เมกก ได้มาแค่ 100 เอง

Comment

Originally posted by sirapob View Post
                    แหม...เอาไรมากครับ ผมใช้ 3 เมกก ได้มาแค่ 100 เอง
                    มีด้วยหรือเน็ต 3 เมกก เหอๆๆๆๆๆ

Comment

ผมเป็นบ่อยๆๆ
                      ถามก่อน
                      1.บ้านอยู่แถวไหนครับ
                      2.สปีดแต่ก่อนวิ่งที่เท่าไรครับ
                      3.ถ้าสปีดตก จ่ายค่าเนตรึยัง
                      4.ถ้าจ่ายแล้ว เช็คสายโทรศัพท์ + เช็คโทรศัพท์ว่าต่อกี่เครื่องคับ

มีอะไร PM มาครับ

Comment

Working...
                      X