Announcement

Collapse
No announcement yet.

Wanted Weapons Of Fate พร้อมวิธีการทำให้เล่นได้ 100%

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Wanted Weapons Of Fate พร้อมวิธีการทำให้เล่นได้ 100%

ผมใจร้อนไม่อยากรอ เเครก ตามนี้เลย

game is very nice
    This is a full instruction by Yanush ( as easy as possible )

1.Download game intall game don't run

2.Download (but dont install yet)Daemon Tools Pro Advanced from http://www.daemon-tools.cc/downloads/dtproAdv

3.Go to this page and register with real email (login to email account and confirm registration)
    http://www.disc-soft.com/ENG/account/purchases

4. Install Daemon Tools Pro, when he ask about licence,choose "Trial" and put the email adress which you registered in step 3. It must be this same email adress.ITS IMPORTANT!

5. When installation of Daemon tools is completed, create a new IDE drive (not SCI, but IDE!) and mount the .mdf file with game (but dont start game !)

6. Close Daemon and download this http://disk-tools.com/download/dte
    copy DTE.exe to directory where you installed Daemon Tools (ITS IMPORTANT!!)

7. Now run DTE.exe,you will see all your dvd drivers (real, and virtual) click on the virtual drive and choose option "cloack"

8. Minimanize DTE.exe and run the game.
    Its 100% works

ผมเล่นได้เเล้ว

ใครโหลดมาเเล้วเล่นไม่ได้ทำตามนี้ครับ ลง daemontool ตัวใหม่เพื่อสรา้งไดรฟ์ ide ไม่ใช่ scsi เเล้วลง dte ที่โฟลเดอร์ daemontool เม้าไฟลืเกมมาไว้ที่ไดรฟ์ (หมายถึงท่านลงเกมเรียบร้อยเเล้วนะ ก็เม้ามาไว้อีก) อย่าเพิ่งรันเกม เข้าไปคลิก dte.exe ที่โฟลเดอร์ daemontool เเล้วเลือกดังรูปฌ)็ฯ ide นะครับ ไม่ใช้ scsi

เวลาจะเล่นเกม เม้าเกมมาไว้ที่ไดร์ เเล้วไปเปิด dte.exe ด้วย ไม่ต้องปิด เเล้ว รันเกมจากไอคอนที่ลงไว้ เล่นได้เลย

เสป็คผม
    4000+@2.6
    2 G
    3850 256/256

Last edited by heroin; 26 Mar 2009, 19:08:06.

เมพแท้ๆ...ขอรับไปลองมั่งครับ

Comment

คือยังงงเกมก็ภาพไม่โหดอะไรหนักหนาแล้วทำไมสเป็ค มันโหดงี้ละเนี้ยยยยยยยยยยยยย
      แล้ว 3850 256/256 ของเฮียมันเทียบได้กับประสิทธิภาพประมาณไหนของ Geforce หรอครับ โทดที่ถามงี่เง่านะครับอยากรู้อะ

Comment

ลง daemontool pro ยังไงครับ ผมลงแล้ว มันจะมีตอนเชื่อมต่อเน็ต แต่มันเชื่อม
        ต่อไม่ได้ เลยลงไม่สำเร็จ

Comment

ต้องเข้าเวบสมัคร http://www.disc-soft.com/ENG/account/purchases

นี่ไว้ก่อนนะ จะทำให้ใช้ได้ 20 วัน สมัครเเล้ว เข้าไปที่เมลืเราคลิกที่ลิ้งมันส่งมาเป็นอันว่าเมล์เราจะใช้ daemon ได้ 20 วัน เเล้วมาลงโปรเเกรมอีกที ตอนมันถาม trial หรือใส่โค้ด ให้เลือก trial นะ เเล้วใส่ เมลืเรา กะชื่อเราไรก็ได้

ไม่โหดเลยนะคครับ ผมเล่นไม่สะดุดสักเเอะ

Comment

อ่านตอนนี้ยังไม่ค่อยใจต้องลองปฏิบัติดูก่อน

รอเกมเสร็จก่อนจะมาเยี่ยมอีกทีครับอิอิ

เยี่ยมมากครับ กู้ดจ็อบ

Comment

Originally posted by first900 View Post
              คือยังงงเกมก็ภาพไม่โหดอะไรหนักหนาแล้วทำไมสเป็ค มันโหดงี้ละเนี้ยยยยยยยยยยยยย
              แล้ว 3850 256/256 ของเฮียมันเทียบได้กับประสิทธิภาพประมาณไหนของ Geforce หรอครับ โทดที่ถามงี่เง่านะครับอยากรู้อะ
              3850 น่าจะเทียบ 9600 นะครับ

Comment

คือง่ายๆเราลงเกมเสร็จเเล้ว เราต้อง mountเกม ไว้ที่ไดรฟ์จำลองของ daemontool ซี่งเราต้องสร้างไดร์ฟ เเบบ ide เท่านั้น เเละเราต้องโหลดตัว dte.exe มาลงไว้ที่โฟลเดอรืที่เราลง daemontool ไว้ครับ ก็เปิด dte.exeดังรูปเเล้ว คลิกขวาเม้าที่ตัวไดร์ฟในดปรเเกรมดังรูปเพื่อ Cloak มันก่อน ถึงเล่นได้ครับ พอ Cloak เสร็จดังรูป ก็อย่าเพิ่งปิด dte ครับเปิดไว้ เเละรันเกมเล่นได้เลย

Comment

ตัวแบบโปรนี้ลงยุ่งยากนิดนะครับ ลงแบบ Trial แล้วก็ทำตามขั้นตอนมันไปเรื่อยๆ อ่ะครับ ประมาณว่าเขาอยากให้เราสมัครสมาชิก

โหลดเสร็จแตกไฟล์ เอาเฉพาะ ไฟล์ 2 ตัวอ่ะครับไปไว้ในที่ๆ เราลง Daemon tool โปร ไว้อ่ะครับ

เสร็จแล้ว Mount แผ่นคือตัวโปรอ่ะครับมันจะต่างกับ ตัว ไลท์ค่อนข้างมากครับ
                  คลิ๊กที่ช็อตคัทอ่ะครับ เพื่อเปิดตัวโปรแกรมออกมา แล้ว เลือก
                  Tool > Add IDE Virtural drive ครับ
                  ไดรฟ์มันจะเพิ่มมา 1 อันอ่ะ ครับ เอาอันนั้นแหละครับ อันใหม่ที่เป็น IDE อ่ะครับ Mount แผ่น

จากนั้น ไปเปิดโปรแกรม DTE ที่เราก็อปไปที่ Folder Daemon แล้ว
                  (ไฟล์เป็น นามสกุล .exe รูปปีศาจ อ่ะครับ)

แล้วคลิ๊กซ้ายที่ไดร์ฟที่เรา Mount แผ่นไว้ จากนั้น คลิ๊ก ขวา เลือก
                  Cloak for SafeDice
                  Cloak for SecuRom

เสร็จแล้วครับ (สังเกตุจาก ข้างล่างนั้นจะขึ้นว่า No Cloak Required)

จากข้อความนี้หมายความว่าไม่ต้องใช้ดีม่อนโปรก็ได้ใช่ไหมครับเพราะที่ดูๆมานี่ไม่เห็นจะต้องใช้ประโยชน์จากดีม่อนโปรตรงไหนเลยอะครับผมเห็นแค่จำลอง2ไดรว์เอง ของDeamon Lite ก็ทำได้นะครับ ช่วยตอบทีครับ

Comment

ฉากเเรกไม่ผ่านเลย ยิงมันไม่ได้ ยากครับ ใครผ่านช่วยเเนะนำทียิงยังไง มันมีโล่กันได้หมด เซ็ง
                    Last edited by heroin; 3 Mar 2010, 09:31:56.

Comment

Originally posted by karas100 View Post
                      ตัวแบบโปรนี้ลงยุ่งยากนิดนะครับ ลงแบบ Trial แล้วก็ทำตามขั้นตอนมันไปเรื่อยๆ อ่ะครับ ประมาณว่าเขาอยากให้เราสมัครสมาชิก

โหลดเสร็จแตกไฟล์ เอาเฉพาะ ไฟล์ 2 ตัวอ่ะครับไปไว้ในที่ๆ เราลง Daemon tool โปร ไว้อ่ะครับ

เสร็จแล้ว Mount แผ่นคือตัวโปรอ่ะครับมันจะต่างกับ ตัว ไลท์ค่อนข้างมากครับ
                      คลิ๊กที่ช็อตคัทอ่ะครับ เพื่อเปิดตัวโปรแกรมออกมา แล้ว เลือก
                      Tool > Add IDE Virtural drive ครับ
                      ไดรฟ์มันจะเพิ่มมา 1 อันอ่ะ ครับ เอาอันนั้นแหละครับ อันใหม่ที่เป็น IDE อ่ะครับ Mount แผ่น

จากนั้น ไปเปิดโปรแกรม DTE ที่เราก็อปไปที่ Folder Daemon แล้ว
                      (ไฟล์เป็น นามสกุล .exe รูปปีศาจ อ่ะครับ)

แล้วคลิ๊กซ้ายที่ไดร์ฟที่เรา Mount แผ่นไว้ จากนั้น คลิ๊ก ขวา เลือก
                      Cloak for SafeDice
                      Cloak for SecuRom

เสร็จแล้วครับ (สังเกตุจาก ข้างล่างนั้นจะขึ้นว่า No Cloak Required)

จากข้อความนี้หมายความว่าไม่ต้องใช้ดีม่อนโปรก็ได้ใช่ไหมครับเพราะที่ดูๆมานี่ไม่เห็นจะต้องใช้ประโยชน์จากดีม่อนโปรตรงไหนเลยอะครับผมเห็นแค่จำลอง2ไดรว์เอง ของDeamon Lite ก็ทำได้นะครับ ช่วยตอบทีครับ
                      ไม่เเน่ใจอะครับ เพราะ Deamon Lite ไม่รู้ว่ามันจำลอง Add IDE Virtural drive ได้รึเปล่า
                      ผมลองจาก Deamon Lite ตัวเก่าของผมที่อยู่ในเครื่องเเล้วมันทำไม่้ได้อะครับ
                      ไปอ่านเม้นของ ตปท เขาให้ใช้ pro
                      เเล้วท่านทำตามทุกอย่างเเล้วเล่นได้เเล้วยังครับ

ถ้าลงเเล้วเล่นได้เเล้วผ่านฉากเเรกได้ มาบอกกันมั่งนั่ง ยิงมันจนหงิกละ ติดโล่มันตลอด

Comment

เดี๋ยวลองดูบ้างครับ

Comment

รู้สึกผมจะลงผิดห้องป่าวนะ ต้องลงห้อง game guide สินะ

Comment

Originally posted by heroin View Post
                            ฉากเเรกไม่ผ่านเลย ยิงมันไม่ได้ ยากครับ ใครผ่านช่วยเเนะนำทียิงยังไง มันมีโล่กันได้หมด เซ็ง
                            ให้ยิงแบบไม่เลงไปก่อน (คลิกซ้ายเลย ไม่ต้องคลิกขวาเลง) แล้วก็รีบวิ่งตามที่กำบังไปข้างหลังมัน แล้วก็ยิง
                            (แต่ต้องอยู่ในทีกำบังตลอดนะ ถ้าออกมามันจะไม่สโล)

Comment

เซงยุ่งยากมากมาย - - ลบ แล้ว ลง หาไดร์ฟไม่เจอ ไอตัว โปก เนี่ย - - เลยลง lite 4.3 เหมือนเดิม และรอพี่โต๋จบ

Comment

Working...
                              X