Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากให้เสียงหวาน พริ้วว มีเนื้อหนังมากขึ้น ทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากให้เสียงหวาน พริ้วว มีเนื้อหนังมากขึ้น ทำไงดีครับ

ผมใช้
    - x-fi music + driver ตัวล่าสุด
    - x3/2.1
    - สายลำโพง monitor bingo silver [เพิ่มรายละเอียด เน้นเสียงความถี่สูงโดยผ่านเสียงต่ำไปที่ Subwoofer]
    - สายสัญญาณ mini -> RCA เส้นละ 319 ซื้อในนี้
    - โปรแกรม foobar2000+ASIO ของการ์ด x-fi music

ฟังดูก็โอเค ทุ้มหนักแน่นดี แต่แหลม เสียงกลาง จะคมแข็งไปนิด

อยากให้เสียงหวาน พริ้วว มีเนื้อหนังมากขึ้น พอจะมีแนวทางไหมครับ

X3 ถ้าอยากให้หวานพริ้วคงต้องเปลี่ยนลำโพงใหม่ละครับ

อิ อิ

Comment

Originally posted by JO View Post
      X3 ถ้าอยากให้หวานพริ้วคงต้องเปลี่ยนลำโพงใหม่ละครับ

อิ อิ

เรื่องเปลี่ยนลำโพง นี่ขอเว้นไปปีใหม่ละกันคับ เพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึง 2 สัปดาห์

Comment

Originally posted by JO View Post

อิ อิ

แต่ก็อย่างทั่นโจว่าล่ะคับทั่น

X3 กลาง-แหลมมันตันจิงๆ

Comment

อิ อิ
          เห็นด้วยอย่างยิ่ง

Comment

ลำโพงมันเกิดมาเสียงแน่นน่ะท่าน

เหมือนคนเกิดมาไม่หล่อ ไปหาหมอศัลบอกว่า หน้าอย่างผม ทำให้เหมือนเบ็คแฮม คิดเท่าไหร่

หมอบอกว่า ไปทำบุญเยอะๆ แล้วเกิดใหม่แล้วกัน

Comment

Originally posted by Sumomo View Post
              ลำโพงมันเกิดมาเสียงแน่นน่ะท่าน

เหมือนคนเกิดมาไม่หล่อ ไปหาหมอศัลบอกว่า หน้าอย่างผม ทำให้เหมือนเบ็คแฮม คิดเท่าไหร่

หมอบอกว่า ไปทำบุญเยอะๆ แล้วเกิดใหม่แล้วกัน
              เปรียบได้โหดดี

Comment

Originally posted by sierra View Post

แต่ก็อย่างทั่นโจว่าล่ะคับทั่น

X3 กลาง-แหลมมันตันจิงๆ
                อ่ะ
                เห็นการโมของน้อง sierra แล้วอยากลองเหมือนกันนะ เสียดายเป็น x3 ถ้าเป็นตัวเดียวกันจัดไปแล้ว!!

Originally posted by krpg View Post
                เห็นด้วยอย่างยิ่ง
                อึ๋ย

Originally posted by Sumomo View Post

T_T

Originally posted by yed View Post
                เปรียบได้โหดดี
                เฮ้อ..

ใครใช้ x3 ช่วยเข้ามาแนะนำทีครับ อยากให้ดีขึ้นกว่าที่เป็นอยู่ เอาแค่พอฟังออกก็พอครับ
                Last edited by cskoe; 26 Mar 2009, 21:01:57.

Comment

เปลี่ยนลำโพงครับ
                  ดอกไดร์เวอร์มันตันสุดได้แค่นั้น สายลำโพงที่เปลี่ยนก็ช่วยเรื่องรายละเอียดจนเกือบเต็มศักยภาพที่มันมีให้แล้วครับ

Comment

Originally posted by nooi View Post
                    เปลี่ยนลำโพงครับ
                    ดอกไดร์เวอร์มันตันสุดได้แค่นั้น สายลำโพงที่เปลี่ยนก็ช่วยเรื่องรายละเอียดจนเกือบเต็มศักยภาพที่มันมีให้แล้วครับ
                    รู้สึกจะเป็นเอกฉันท์แล้วว่าเป็นข้อจำกัดของลำโพง
                    ผมผิดเองที่คาดหวังไว้มากเกินไป เพราะแต่ก่อนเคยซื้อลำโพงของ microlab ตัวละพันกว่าบาท
                    เสียงก็ดีใช้ได้ เลยอัพมาที่ x3/2.1 แต่ก็ไม่สมตั้งใจ ทีจริงก็ขัดๆ อยู่นิดหน่อยเท่านั้นเอง

ทุกท่านมีแนะนำไหมครับ จะเปลี่ยนไปเล่นลำโพงตัวไหนดี งบไม่เกิน 10,000
                    ผมชอบฟังเพลง pop,softrock ค่อนไปทางชอบเสียงร้องหวานๆ เป็นพิเศษ เช่น Shayne Ward,เพลงสากลทั่วไป ซูซาน หว่อง อรวีก็ฟังครับ
                    แล้วก็ซาวด์การ์ดเห็นว่า ASUS Xonar DX 7.1 ฟังเพลงน่าจะเหมาะกับแนวของผมมากกว่า
                    เปลี่ยนไปด้วยเลยดีไหมครับ

ขอดูไว้เป็นตัวเลือกหน่อยครับ เปิดเทอมนี้เคลียร์ค่าเทอมเสร็จ ได้สอยใหม่แน่ครับ
                    Last edited by cskoe; 27 Mar 2009, 00:16:12.

Comment

เอา Bose ไหมครับ เหอๆ

Comment

ถ้าอยากเปลี่ยนลำโพงใหม่ แนะนำว่ามีงบเท่าไรทุ่มไปที่ลำโพงให้หมดก่อนเลยคับ

Soundcard ค่อยเก็บเงินเปลี่ยนทีหลังได้คับ ตัวเก่าก็ไม่ได้ขี้เหร่ เอาลำโพงก่อนดีกว่าคับพี่ ^^

Comment

ยินดีต้อนรับสู่ลำโพงบ้านครับ อิอิ

Comment

ลำโพงบ้านเหรอครับ อยู่นี่ไงงงงง....

http://forums.overclockzone.com/foru...highlight=c352

ชุดที่ขายแหล่มแน่นอนอยู่แล้วครับ แต่ไม่ได้มีเวลาฟัง เลยหันมาเล่นกับคอมฯ

เดี๋ยววันจันทร์จะเอาชุดนี้มาต่อคอมฯไปพลางๆ รอเจ้าของมารับ

เข้ามาแล้วช่วยแนะนำลำโพงให้ผมซักตัวนะครับ ราคาประมาณ 10000 หรือเกินได้นิดหน่อยคับ เดี๋ยวจะไปกันใหญ่
                            ชุดเครื่องเสียงบ้านนั่นก็ซื้อมา 5 หมื่นกว่า ขายจะหมดแล้ว

แรกๆ เข้ามาก็ sb0100 แล้วก็มา x-fimusic ถ้ายังไม่หยุดได้ไป Xonar Essence STX ต่อแน่
                            ถ้าไม่มีตังคงไม่เป็นไร แต่นี่มีตังค่าเทอมอยู่ในมือ เดี๋ยวอดใจไม่ได้ >.<

ขอจบที่ลำโพงคอม 2.1 ซักชุดครับ

..เหนื่อยใจ เล่นไปเล่นมาไม่จบซักที....
                            Last edited by cskoe; 27 Mar 2009, 01:41:40.

Comment

2zs ครับฟังเพลงผมว่าโอกว่า

Comment

Working...
                              X