Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ด่วนคับ คอมจะเจ้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ด่วนคับ คอมจะเจ้ง

พอดี เมื่อวาน ผมปิดคอมไปตามปกติ

วันนี้ เปิดมาใหม่ ปรากฏว่า มันบูท แล้ว แต่บูทไม่ขึ้นอะคับ บูทสักพักก็ดับ

เป็นแบบนี้ตลอดเลย ส่วน เคส กับ จอ ก็ไม่ปฏิสัมพันธ์กันอะคับ

คือ จอมัน ก็ติดนะ แต่สแตนบายอยู่

เป็นที่อะไรอะคับ ฮาร์ดแวร์ หรือ ไวรัสกินเครื่อง

รบกวนทีนะคับ

มีหลายสาเหตุ ชิบร้อน การ์ดร้อน สายหลวม ชิบการ์ดหลวม ถ้าไวรัสก็ลอง safe โหมด ลง วินใหม่ได้เลยคับ

Comment

คือว่า

เป็นที่อะไรรึเปล่าอะคับ เพราะใช้ปกติทุกวันเลย

กลัวว่า ฮาร์ดแวร์บางตัวจะเสียรึเปล่า

Comment

Originally posted by peeman View Post
        มีหลายสาเหตุ ชิบร้อน การ์ดร้อน สายหลวม ชิบการ์ดหลวม ถ้าไวรัสก็ลอง safe โหมด ลง วินใหม่ได้เลยคับ

ชิบร้อน การ์ดร้อน คงเป็นไปมะได้อะคับ เพราะว่า - -เพิ่งใช้งาน

สาย ลองขยับดูแล้ว เดี่ยวผมจะลองถอดมาทำความสะอาด

เซฟโหมดเปิดไม่ได้เลยคับ ไม่มีอะไรขึ้นที่หน้าจอก็เลยไม่รู้จะเลือกยังไง

วินโดว์ ก็ ลงมะเป็น รบกวนรับแอดอีเมลทีนะ - -

Comment

น่าจะเป็นที่ชิบ การ์ด ข้างใน cpu อุปกรณ์ต่างๆที่ใส่เ้ข้าไปไม่แน่นอะครับ ลองตรวจสอบดู ดีๆ
          เพิ่งซื้อใช่ไหมล่ะครับ แล้วประกอบเองหรือปล่าว ยังไงลองตรวจสอบดูละกัน
          ถ้าไม่ได้ รอท่านอื่นต่อไปได้เลยครับ

ปล. มีวิธีลงวินโดวอยู่ครับ ลองหาดูนะ เยอะแยะ

Comment

Originally posted by peeman View Post
            น่าจะเป็นที่ชิบ การ์ด ข้างใน cpu อุปกรณ์ต่างๆที่ใส่เ้ข้าไปไม่แน่นอะครับ ลองตรวจสอบดู ดีๆ
            เพิ่งซื้อใช่ไหมล่ะครับ แล้วประกอบเองหรือปล่าว ยังไงลองตรวจสอบดูละกัน
            ถ้าไม่ได้ รอท่านอื่นต่อไปได้เลยครับ

ปล. มีวิธีลงวินโดวอยู่ครับ ลองหาดูนะ เยอะแยะ
            คับ ผมจะลองถอดมาทำความสะอาดดู พอดีให้ที่ร้าน JIB ประกอบเมื่อปี่ใหม่

แต่ฝุ่นเยอะ - -

Comment

ติดละคับ

พอดีลองถอดแรมออกมา จาก4 เหลือ 1 ติดสักที สงสัย แรมเน่า

Comment

Working...
              X