Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมออนไลน์เริ่มแลคต้องแก้ยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมออนไลน์เริ่มแลคต้องแก้ยังไง

พอดีมันเป้นบางเกมส์อะคับ อย่าง SF ในด่าน silo ทีม ที่เล่นหลายๆคนอะคับไม่ทราบต้องแก้ไงอะคับ
    เสปคผมก็ 1.เมนบอร์ด ECS A740GM-M 2.แรมก็ 1G DDR2 3.ATHLON64x2 4200+
    ประมาน2.2G อะคับไม่แน่ใจ แต่ผมไม่มีการด์จอนะคับมันออนบอร์ดไม่รู้จะมีส่วนมากหรือน้อย
    ไม่รู้สว่าจะอัพไรดีระหว่างเมนบอร๋ดหรือใส่การด์จอ ถ้าเป็นการด์จอควรเป้นรู่นไหนดีแนะนำด้วยคับ

สาเหตุอาจเกิดจาก เกมส์ที่เล่น กินทรัพยากรเครื่องสูงไปครับ อาจต้องไปลดกราฟฟิกลงซักเล็กน้อย ถ้าออนบอห์ดน่ะครับ

Comment

ผมเคยอ่านมา บางทีก็เป็นที่เน็ตนะคับ เน็ตอัพโหลดบางคนไม่เท่ากันไปอยู่ใกล้ๆกัน ต่อให้เครื่องแรงแค่ไหนก็แล็คอ่ะ เค๊าว่างั้น แต่ก็ลองหาการ์ดเล็กๆสักใบมาใส่ก็ได้ น่าจะเวิร์ค หุหุ

Comment

ตามข้างบนครับ

ต่อให้ซื้อ i7 965EE มาเล่น ก็เถอะ แต่ถ้าใช้เน็ต OTOP ก้อแลคเหมือนเดิมล่ะครับ

เน็ต OTOP มันกา.ก จริงครับ

Comment

เนท otop ไรอะท่าน tot 56k ฟรีหรอ เหอะๆ

ผมว่า หาการ์ดจอมาซักตัวเพิ่มแรมอีก1gb จะลื่นขึ้นนะ
          แต่ถ้าอาการแลค(กับอาการกระตุกไม่เหมือนกัน)ผมว่าเป็นที่เนทคับ
          ขนาดบางคนประกอบi7หมดไปครึ่งแสน แต่เอามาเล่น rag ยังบ่นเลยว่าแลคเวลาเข้าตลาดคนเยอะๆ

Comment

Originally posted by arito View Post
            เนท otop ไรอะท่าน tot 56k ฟรีหรอ เหอะๆ

ผมว่า หาการ์ดจอมาซักตัวเพิ่มแรมอีก1gb จะลื่นขึ้นนะ
            แต่ถ้าอาการแลค(กับอาการกระตุกไม่เหมือนกัน)ผมว่าเป็นที่เนทคับ
            ขนาดบางคนประกอบi7หมดไปครึ่งแสน แต่เอามาเล่น rag ยังบ่นเลยว่าแลคเวลาเข้าตลาดคนเยอะๆ
            ครับ ใช่แล้วรวมภึงADSL TOTด้วย

Comment

แลค หรือ กระตุก คับ

Comment

คงจะเป็นที่ การ์ดจอครับ ลองหาการ์ดจอมาใส่ดู

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                  ครับ ใช่แล้วรวมภึงADSL TOTด้วย

ใช่แล้วคับ ห่วยจิง จากประสบการจิง การใช้งานจิง

จนถึงป่านนี้ตูยังเข้าเว็บตปท.ไม่ได้เลย เน็ตเวง

Comment

อืมขอบคุนทุกความคิดเห็นคับ แต่เท่าที่ผมสังเกตผมเล่นกับโนตบุค amd4520G turion 64x2 1.8 G แรม 1.5 แต่การด์จอแยก GEFORCE 8400M G 128 MB ก็เล่นได้ลื่นหัวแตกเลยแม้แต่ด่านSILO ใน SF ผมว่าน่าจลอง
                    หากการด์จอแยกสักใบสำหรับpc รบกวนแนะนำการ์ดจอรุ่นที่ราคาไม่ต้องแพงมากสักใบได้ไหมคับ

Comment

ถ้าจะให้แนะนำ ต้องถามว่า งบท่านเท่าไหร่

Comment

หลายคนชอบสับสนกับคำว่า แลค กับ กระตุก

แลค คือ อาการเน็ตอืด เต่า ทำให้เกมส์เกิดอาการหน่วง ไม่สมดุล ไม่ปกติ
                        กระตุก คือ เกมส์ มีอาการกระตุก หรือ หนืดๆ อันนี้ไม่เกี่ยวกับเน็ตนะครับ

หมายเหตุ ความหมายผมอธิบายเองนะครับ ถ้าผิดยังไงก็ติเตือนได้ *-* แต่ผมว่าถูก 55+

Comment

Originally posted by immortalpao View Post
                          หลายคนชอบสับสนกับคำว่า แลค กับ กระตุก

แลค คือ อาการเน็ตอืด เต่า ทำให้เกมส์เกิดอาการหน่วง ไม่สมดุล ไม่ปกติ
                          กระตุก คือ เกมส์ มีอาการกระตุก หรือ หนืดๆ อันนี้ไม่เกี่ยวกับเน็ตนะครับ

หมายเหตุ ความหมายผมอธิบายเองนะครับ ถ้าผิดยังไงก็ติเตือนได้ *-* แต่ผมว่าถูก 55+

Comment

Originally posted by immortalpao View Post

เหมือนกับคำว่า เจ็บ กับ ปวด แหละมั้งครับ

Comment

แต่ผมสังเกตุดูแล้วpc กับ โนตบุค เล่นคนละเรื่อง เลยอย่างตอนเดินเนียเครืองpcจะอืดๆๆยิ่งถ้าโดนระเบิดควันยิ่ง
                              สโลโมชันเลย แต่กับโนตบุคไม่มีอาการคับและเล่นห้องเดียวกันด้วย ถ้าแนะนำการดจอขอราคาพันนิดๆน่าจะเล่นได้
                              ลื่นหรือป่าว

Comment

Working...
                              X