Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gaming Mouse

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gaming Mouse

Gaming Mouse อย่างพวก Logitech G9 หรือ Razre
    นอกจากใช้เล่นเกมส์ได้ดีแล้ว เวลาใช้งานทั่วไปดีมั้ย เช่น photoshop
    การครอบภาพ ขยายภาพ จะทำได้เร็ว แล้วใช้ข้อมือน้อยลงมั้ย

ท่านใดใช้งานในลักษณะนี้แนะนำหน่อย
    ใจอย่ากได้ G9 แต่ผมเล่นเกมส์20ทำงาน80

ดันหน่อย

Comment

ดันไปคับ ผมไม่นิยมใช้เมาส์แพงๆสักเท่าไหร่ (มันแพงพังแล้วเสียดาย)

รอท่านต่อไปแล้วกัน

Comment

ผมก็ไม่เคยลองนะ แต่เดาเอาว่า เมาส์ที่ใช้เล่นเกม เนียมันต้องเหมาะมืง ใหญ่พอสมควรแล้ว อีกอย่าง
        ของ logitech เนีย มัน รูปแบบ แปลกๆ แล้วใช้ไป อาจจะเหมื่อยมือก็ได้ เพราะใหญ่ไป ผมว่าน่าจะไปเหมามั้งกับงานนี้

ผมว่าน่าจะเอาเมาส์ที่มันใช้คล่อง ๆ ความเร็วคงที่ เล็กๆ หน่อย ของยังงี้ต้องลองเองเนอะ

Comment

ดันอีกนิด

Comment

ถ้าชินแล้วจะใช้ได้ดีครับ เพราะมันสามารถตั่งเป็น Profile ได้ครับก็แล้วแต่รุ่นว่าสามารถตั่งได้กี่ Profile แล้วเลือกเอาตามที่ตั่งไว้ อย่างเวลาเปิดเวปก็ไม่ต้องไปยุ่งกับคีบอร์ดมากมาย เวลาอยาก Back page ก็กดปุ่มทีเมาส์เอาแทน หรือ Reload page ก็กดอีกปุ่ม ขึ้นอยู่กับการเซ็ตครับ ใช้ได้กับหลายๆโปรแกรมเลยถ้าเซ็ตดีๆ

Comment

อย่างผมเวลาทำงาน ใช้ Razer 4000dpi รู้สึกสบายดี ไม่ต้องขยับเยอะ เปิด CAD ใหญ่ๆเลื่อนดูสบาย ลื่นปรื๊ด
              เวลาแต่งรูปอะไรก็ปรับให้ dpi ต่ำๆก็ได้แม่นยำดีครับ
              แต่ใช้แรกๆอาจจะไม่ชิน ต้องปรับตัวซักพักพอชินแล้วแล้วจะรู้ว่ามันดีมาก สบายมือโคตรเลยอ่ะครับ
              จะใช้อะไรก็ตั้งโปรไฟล์ไว้สะดวกดี เล่นเกมก็ตั้งไว้แบบนึง ทำงานก็อีกแบบนึง เล่นเน็ตก็แบบนึง

Comment

Razer น่าใช้กว่าครับ ส่วนตัวไม่ค่อยชอบ Logitech
                แต่จริงๆก็ยังไม่เคยใช้อันไหนซักอัน แต่ที่ไม่ชอบ Logitech
                เพราะเคยใช้ Keyboard แล้วใช้ไปนานๆปุ่มมันแข็งน่ะครับ
                เหมือนวัสดุใช้ได้ดีไม่นาน

และก็Mouse ที่ใช้เล่นเกมส์ DPI จะเยอะครับจะทำให้
                เคลื่อนเคอเซอร์ไวขึ้น เหมาะกับจอใหญ่ๆด้วยครับ

อย่างของผมตอนนี้จอ 22 นิ้วใช้ Mouse 3000 DPI
                สบัดมือนิดเดียวมันลอยไปโน้นเลย - -
                ส่วนมากจะปรับไว้ที่ 2000 DPI ใช้งานกำลังดี
                ผมใช้ Mouse laser ยี่ห้อ Travel pac ครับ

Comment

Working...
                X